กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

อยากได้บูมเมอแรงอ่ะครับหาจากไหนบ้าง

ตามหัวข้อเลยครับ แต่แถมอีกหน่อย
1.จีเอมจิงจะมีการขายอาวุธแรร์มั๊ยครับ (ตอนนั้นเหนจีอะไรไม่รู้ขายน้าจะตัวปลอม)
2.ภารกิจบริจากเงินเข้ากิล 4 หมื่นได้แรร์ อ่ะทำซ้ำได้มะครับ
3.มีวิธีไรบ้างที่จะหาเหรียญมาซื้ออาวุธแรร์ได้บ้างงับ
1 ปลอม
2 เติมๆๆๆ
3 ทำเควส
ปล . อิอิ เขิล
1.จีเอ็มจริงจะไม่ทำการขายอะไรทั้งสิ้น
2.ไม่ได้ครับ
3.ก็ทำเควสแหละครับ หรือเก็บเหรียญในตำนาน 100 วัน
ทำเควสเก็บเหรียญ Medal วันนึงก้ได้เยอะแล้วนะครับผม
ประมาณ 20-30 นะ  แปปเดียวก็ครบแล้วนะครับผม สู้ๆจ้า
เอาใจชช่วยนะครับผม คุณ คิวเทพ
หรือ ได้จากกล่องลอยได้ นะจ้า แต่อยุ่ที่ดวงนะ ที่โอกาสมันจะดรอปให้นะครับผม
สู้ๆละ
หรือเก็บเควสในตำนาน 100 เหรียญ 100 วันนะครับผม ^^
ครับผมจะพยายามเกบเหรียญซื้อ เพราะจะได้ของที่ต้องการ อิๆ
1 ปลอม
2 เติมๆๆๆ
3 ทำเควส
ปล . อิอิ เขิล
ต้นฉบับโพสโดย รักหมา เมื่อ 2011-5-16 14:08
เขิลอะรายหรอ งง?
เอ้อเกือบลืมแล้วที่ผมสงสัยอ่ะครับ บูมเมอแรงเอาจากไหน
บูมเบอแรงนี่ เอาจาก พี่เบิร์ด ธงชัยได้ นะ อิอิ   ไม่ใช่และ >w<
หาได้จากกูลู วีระจ้า หรือเราทำการ เปิด MK + MB ก็ได้นะครับผม
แต่อยู่ที่ดวงนะจ้า
เอาใจช่วยครับผมสู้ๆ นะครับ
บูมเบอแรงนี่ เอาจาก พี่เบิร์ด ธงชัยได้ นะ อิอิ   ไม่ใช่และ >w<
หาได้จากกูลู วีระจ้า หรือเราทำการ เปิด MK + MB ก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย tanupon เมื่อ 2011-5-16 15:19
สุกี้ MK หรองัฟ
MK = Master Key
MB = Master Box
จ้า
http://youtu.be/f5OufLQru78

นี่ไง
มารใส่ซิกไงหว่า =//=
เคอะ
กดไลท์ ให้คุณ colla จ้า
อิอิ
จิงไหมอะ ก้บูมเมอแรงเหมือนกันหนิ มีอยุ่อันเดียว ของพี่เบิร์ดเค้า (แรร์ซะด้วย)
มารใส่ซิกไงหว่า =//=
ฟังเพลงบูเมอแรงหรอเนี่ย (อาจบ่งบอกถึงอายุ)
อายุก็ไม่ได้ มากนะครับผม
ยังวัยรุ่นอยุ่เลย อิอิ
แต่ฟังเพลงเก่าๆก็เพราะนะครับผม
อายุก็ไม่ได้ มากนะครับผม
ยังวัยรุ่นอยุ่เลย อิอิ
แต่ฟังเพลงเก่าๆก็เพราะนะครับผม ...
ต้นฉบับโพสโดย tanupon เมื่อ 2011-5-16 17:21
เอ่อ... จะว่าไป
ผมก็ไม่เข้าใจว่า วัยประมาณนี้ ฟังเพลงเก่าๆ แล้วมันผิดตรงไหน
บางที ผมแค่เอาเพลง ลูกกรุงมาเปิด ก็โดนด่าว่า โบราณ เชย บ้าง อะไรบ้าง
เพลง classic บางเพลงก็เพราะจะตาย แต่บางคนก็ไม่เคยคิดที่จะฟังเลย
มันน่าเสียดายนะครับ ไม่เข้าใจว่า คนวัยนี้ เอะอะก็ rock อย่างเดียว
ใช่ บางคนจะบอกว่า ก็เป็นวัย ก็เป็นความชอบส่วนตัว แต่ทำไมต้องมาแสดงอาการดูถูกอ่ะ ว่าไหม
ตอนอยู่ ที่ รร. กะเหมือนกัน พอดีเขาเปิดเพลงคนบ้านเดียวกัน (ของ ไผ่ พงศธร)
ผมร้องได้ผมก็เลย ร้องตาม คนอื่นหาว่า รุจักด้วยหรอ อะไรอ่ะฟังเพลงลูกทุ่งด้วยหรอ
(นึกในใจว่า เพลงเขาออกจะดัง ไม่รู้จักนี่โครตเชย ใครกันแน่ที่ต้องพูด)
แบบว่า ให้ไปร้องเพลงโชว์ ใครร้อง rock นี่มันร้องตาม ใครร้องลูกทุ่ง มันโห่
ทั้งๆ ที่ ลูกทุ่ง ฟังง่ายกว่า เพราะกว่า ด้วยซ้ำ (มั้งนะ)
อยากจะถามว่ามันผิดหรอ วัยนี้ห้ามฟังเพลงลูกทุ่งงั้นหรอ จะให้อายุ 30 กว่าค่อยฟังหรอ
เพราะเดี๋ยวนี้ ลูกทุ่งกับ สตริงมันก็มีอะไรที่ผสมผสานกันหลายอย่าง
(ขนาด เพลงคิดฮอด ของพี่ตูน ก็ยังผสมผสานระหว่าง rock กับ หมอลำของ ศิริพร อำไพพงษ์)
เพราะว่าบางคนคิดว่าลูกทุ่ง ต้องเป่าแคน ใช้เครื่องดนตรีโบราณ (คนตรีไทย) งั้นหรือ
เพราะ ลูกทุ่งสมัยใหม่ ก็ไม่ใช่คนอายุ 40+ ร้อง เดี๋ยวนี้ 20กว่าร้องกันหมดแล้ว แถมใช้เครื่องดนตรีสากลซะส่วนใหญ่ ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับอายุหรอกครับ ผมก็ไม่ได้บอกว่าไม่ชอบเพลง rock เพราะโดยส่วนใหญ่ก็ฟังทุกแนว เพราะเพลง rock
มีข้อดีคือ มีจังหวะที่ มันส์ (รึป่าวนะ)
ผมไม่ใช่คนแนว Rock นะ
ผมชอบฟังเพลง แนว อนิเมะ และ เพลงลูกทุ่ง เพื่อชีวิต ไรแบบนี้นะ
ย้อนเพลงเก้่าๆ กลับไปฟังเพราะกว่าเพลงปัจจุบัน เยอะเลย
บางเพลงก็ซึ้งนะเพลงเก่าๆ +mvด้วย
อย่างเช่น เพลง กำลังใจ ของวง โฮป เป็นต้นนะ
ผมไม่ใช่คนแนว Rock นะ
ผมชอบฟังเพลง แนว อนิเมะ และ เพลงลูกทุ่ง เพื่อชีวิต ไรแบบนี้นะ
ย้อนเพลงเก้่าๆ กลับไปฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย tanupon เมื่อ 2011-5-16 19:12
อิอิ ชอบเหมือนกัล เรยนะ นิ
ผมกะชอบ เพลงกำลังใจ วงโฮป ฟังแล้วมีกำลังใจดี

ปล. คุณเตเต้ ผิดสัญญา บอกจะโทรก็ไม่โทร งอลแล้ว
สงสัย คุณเต้ แอบนอกใจคุณ oOCherryAppleOo
แล้วมั้งครับผม อิอิ
กลับไปรายการกระดานข่าว