กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

2จอ

สวัสดีชาวBoomz ทุกท่านคับ  คือเนื่องจากเห็นหลายท่านเล่น2จอมา หลายคน
อยากรู้ว่า มีโปรแกรมไหน ทำให้มันไวขึ้น (สักนิดก็ดี) อ๊ะป่าวคับ ?????

หรือว่าเล่นไปแบบช้าๆเลย

***ผมไม่ถนัดเลย
สองหน้าจอ ยังไงก็ไม่แนะนำนะคะ 1 คน 1 ไอดีค่ะ
แต่ถ้าจะเล่นจริงๆ สเป็คเครื่องต้องสูงนะคะ
สองหน้าจอ ยังไงก็ไม่แนะนำนะคะ 1 คน 1 ไอดีค่ะ
แต่ถ้าจะเล่นจริงๆ สเป็คเครื่องต้องสูงนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_Meemi เมื่อ 2011-8-2 15:29
ต้อง สูง ยาว ขาว น่ารัก แบบโดนัท

ใช่ไหม สเป็ก ที่ว่าอะ

T
มาถึงก็มาดุเลย นะเนี่ย
ต้อง สูง ยาว ขาว น่ารัก แบบโดนัท

ใช่ไหม สเป็ก ที่ว่าอะ
ต้นฉบับโพสโดย ห้ามอ่าน เมื่อ 2011-8-2 16:00
กระทู้ไหนจิงๆจังๆ ก้หยุดพูดมั่งก้ได้นะสงสัยเจ้าของกระทู้
กระทู้ไหนจิงๆจังๆ ก้หยุดพูดมั่งก้ได้นะสงสัยเจ้าของกระทู้
ต้นฉบับโพสโดย EmoTion เมื่อ 2011-8-2 15:32

T
2จอ เพื่อนอาจจะฝากเล่นก็ได้นะครับ...
ลองวิธีผมดูนะครับ ใช้ได้ผลดี ตามรูปนะครับ คลิ๊กขวาที่จอเกม แล้วเลือก Quality > Low
มันช่วยไรอะ
เพื่อนๆ ก็มาแนะนำกันไปแล้วนะคะ ยังไงก็ลองดูนะคะ
ผมเคย เล่น 4 จอ  เวลา เล่น 4 จอพร้อมกัน มันแล๊ก เหมือนเน๊ต ส่งขอมูล ไม่ืัทัน อะ

พอสลับ ไปอีก จอไป ยิง หมด เวลา ซะละ

T
มันช่วยไรอะ
ต้นฉบับโพสโดย thelnwzaa321 เมื่อ 2011-8-2 16:08
มันทำให้รายละเอียด ของภาพต่ำลงครับ ลดอาการแลคได้บ้าง แต่ภาพก็ยังดีอยู่ครับ
อ่า จะลองดูนะคับ
ถ้าจะเปิด 2 จอ แรม อย่างต่ำก็ 512kb ครับกระตุ๊กนิดหน่อย
ถ้าจะให้ ดี แรม 2 กิก 4 จอยังไม่กระตุ๊ก
สเป็คเครื่อง การ์ดจอสูงๆ ถึงจะเปิดหลายจอได้ครับ..
อ่าน.. แต่ขี้เกียจโพส
ถ้าสเป้คน้อย เปิด 2 จอลงดันดีๆ แล้ว
ระวังหลุดนะครับผม ^^
แนะนำให้ใช้ตัวเปิดเน็ตเปนของGoogle Chromeหรือfirefoxได้ผลดียิ่งขึ้นจร๊า
ผม4 จอลง นรกวีร วันนี้ บอสควายจะตายอยู่เเล้ว อยู๋ดีๆก็ค้างไป พอเข้าเกมมาสรุปหลุดทั้งเซิฟ  บอกได้คำเดีัยวว่า "เฮ้อ!!!"
1 คน 1 ไอดี
Flash signature Click to look at!
แน่ะ นึกว่ากระทู้นี้ปล่อยตกไปละนะคับเนี่ย
Vizzzzzzโพสเมื่อ 15 นาทีก่อน
ก็เลยมาตอบ คิคิ
Flash signature Click to look at!
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อันนี้เรียกว่า... มาปั้มละ   
ต้นฉบับโพสโดย GM_Ai เมื่อ 2011-8-3 15:37
งั้นไม่ตอบแล้วก็ได้ เช๊อะ ๆ
งั้นไม่ตอบแล้วก็ได้ เช๊อะ ๆ
ต้นฉบับโพสโดย NET_Class10 เมื่อ 2011-8-3 16:18
ปั๊มเรปเหรอคะ
กลับไปรายการกระดานข่าว