กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

วิธีแก้ปัญหาปลั๊กอินไม่ตอบสนอง [By.Physics]

แก้ไขล่าสุด GM_Thong เมื่อ 2013-2-4 13:46

ได้ยินคนบ่นโน่น นี่ นั่น มาเยอะว่า เล่นเกมแล้วค้างบ้าง ปลั๊กอินไม่ตอบสนองบนกูเกิลโครมบ้าง

วันนี้ ผมจะมาบอกวิธีแก้ไขปัญหานี้กันครับ

อย่างแรกเลย ไปที่กูเกิลโครม เปิดเข้าไปปุ๊บ ในช่อง url ให้พิมคำว่า about:plugins

อย่างที่สอง จะเห็นรายละเอียดปลั๊กอินเยอะแยะไปหมด ให้เราหาคำว่า Flash ถ้าหาเจอแล้วให้สังเกตดีๆ หากปลั๊กอินแฟลชนั้นมีวงเล็บว่ามีสองไฟล์ทำงานอยู่ (2 files) แสดงว่า มีปัญหาแน่ๆๆ

อย่างที่สาม ให้มองเครื่องหมายลบที่อยู่ริมขวาบนจะเขียนคำว่า - รายละเอียด ให้กดไปเลยยยย

อย่างที่สี่ ไปดูปลั๊กอินแฟลชอีกทีหนึ่ง ตรงรายละเอียด จะมีปุ่มให้กดคำว่า ปิดการใช้งาน ให้ปิดการใช้งานแฟลช ตัวใดตัวหนึ่งไป ให้มันทำงานตัวเดียวพอ

ภาพตัวอย่างที่นี่  http://huntz.exteen.com/20120213 ... plugin-flash-player

เพียงเท่านี้ การเล่นบูมซ์ ก้อจะไม่มีปัญหาปลั๊กอินไม่ตอบสนองอีกต่อไป

เองวังด้วยประการละฉะนี้แล ~

ปล.สาเหตุที่มันค้างเนื่องจากปลั๊กอินมันทำงานพร้อมกันสองตัว มันเลยแย่งกันทำงานกันวุ่น ไม่รุใครทำอะไร พอวุ่นมากๆก็เลยค้างเติ่งงงง

ฝากจีโต้ง จีนุ จีเอ็ม จีมี่ ปักหมุดด้วยนะ
Hacker ต้องนำหน้า Admin 1 ก้าว || Physics Head of BlackList@นกอมตะ
ขอบคุณจ้า คุณ เท๊น

ข้อมูลดีๆเลยนะนี้ยังไงจะขอเก็บข้อมูลไว้นะครับเพื่อที่จะได้เผยแผ่ต่อไปจ้า  
ฟิสิกส์ ถ้าปลั๊กอินตอบสนอง แต่เซิฟค้าง ต้องทำไงคะ ><
ฟันร่วงเพราะแข็ง ลิ้นอยู่ได้เพราะอ่อน
แก้ไขล่าสุด l3ad_|3oy เมื่อ 2012-6-11 13:06

2 file จิงด้วย

รันแฟลช กับรันโคลม

ปล. ขาวจวั๊ะเลย พี่เทน 555
ได้ยินคนบ่นโน่น นี่ นั่น มาเยอะว่า เล่นเกมแล้วค้างบ้าง ปลั๊กอินไม่ตอบสนองบนกูเกิลโครมบ้าง

วันนี้ ผมจะมา ...
ต้นฉบับโพสโดย Physics Ten เมื่อ 2012-6-11 09:56

[img][/img]

วันนี้ ผมจะมา ...
ต้นฉบับโพสโดย Physics Ten เมื่อ 2012-6-11 09:56
Like ครับพี่เท็น^^
นำสิ่งดีๆมาให้เสมอเลยครับ^^"
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุด GM_เอ็ม เมื่อ 2012-8-2 18:33

http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=91611

อยู่ในนี้แร้วน๊า

ใครไม่เห็นภาพตามนี้ได้เลยจ๊ะ
http://huntz.exteen.com/20120213 ... plugin-flash-player
http://huntz.exteen.com/20120213/google-chrome-plugin-flash-player
ของโอดอาการหนักเลยสินะ ล่อไปสะ3= ="
หมาไฟทำได้มั้ยงิ  

ถ้าจัดการตรงนี้แล้ว  มันจะไม่จอขาวหรอคับ
จากที่ทำมา มันก็ไม่ขาวไปอีกนานแสนนานเลยน่ะ
Hacker ต้องนำหน้า Admin 1 ก้าว || Physics Head of BlackList@นกอมตะ
มี2ตัวรันอยุ่คับ  ปิดไปตัวละ  เด๋วลองเทสต์หลาย ๆ จอดูคับ  
เปนแบบนี้ให้ทำไงครับ
ถูกต้องแล้วคับ ปิดการใช้งานไปให้มันเหลือใช้งานตัวเดียว ปลั๊กอินแฟลชมันจะได้ไม่แย่งกันทำงานคับ
แก้ไขล่าสุด by_OaTzeE เมื่อ 2012-6-11 22:12

พี่เท็นงิ

ถ้าโอดจาทำวิดีโอสอนสั้นๆ โดยใส่creditพี่เท็นอ่า okมั้ยงิ?

edit: งั้นทำรอเลยละกาน =w=(ทำสนุกๆงิ ^^)
ปล.อยากให้พี่เท็นเป็นคนพูดด้วยจังงิ >///<
ทำเล๊ย พี่ก้อว่าจาทำแต่ขี้เกียจ ขนาดรูปยังขี้เกียจลงเลย 5555+
พี่เทนบอกปุ๊บ จาก 3 จอ เกิดฟามมั่นใจ 4 จอในทันใด

จะเอ๋ ขาวจวั๊ะ เลยค๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ มังวี ฉอง
ทำเล๊ย พี่ก้อว่าจาทำแต่ขี้เกียจ ขนาดรูปยังขี้เกียจลงเลย 5555+
ต้นฉบับโพสโดย Physics Ten เมื่อ 2012-6-11 23:33
อาการหนักงิๆ
ของโอดอาการหนักเลยสินะ ล่อไปสะ3= ="

ต้นฉบับโพสโดย by_OaTzeE เมื่อ 2012-6-11 16:25
ล่อไปซะ 3 ไฟล์เหมือนกันเลย โอ๊ต คุงง
~!Blue Dragon!~
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ''ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น''
ขอบคุณครับพี่ไม่ตอบสนองบ่อยมากเวลาทำเควสใกล้ๆจบยิ่งเซ็งขอบคุณมากครับ
ขอบคุณมากค่ะพี่เท็น ของมินนี่มันบอกว่าเปิดใช้งานพร้อมกัน 3 อันเลย ลองทำแล้วหายจริงๆ   
// แก้จอสั่นใน โครม ได้ด้วยนะคะ เมพขิงๆ
ขอบคุนมากน่ะคับ มันหายจิงๆ
แก้ไขล่าสุด พลังเก่า เมื่อ 2012-8-4 08:06

ไม่ทราบว่า เบราว์เซอร์ opera มันทำยังไงปิด Flash ให้เหลืออันเดียวอ่ะครับเพราะมันปิดไม่ได้อ่ะ เลือกอันใดอันหนึ่งเหมือนchromeไม่ได้ ขนาดกดที่รายละเอียดแล้วนะ

ถ้ายังไงก็ขอ วิธีของtaomee เบราว์เซอร์ด้วยนะ
ถ้ายังไงก็ขอ วิธีของtaomee เบราว์เซอร์ด้วยนะ
ทำเหมือน Google Chrome ครับ แต่เป็นภาษาอังกฤษ
เลิกเล่นBoomz ครับ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ต้องลองดูทำดูมั้งแล้ววววววววววววววววววว
ใจหลายๆคับ
ใครขุดกระทู้เก่าๆแบบนี้
><// ขอบใจจ้า~~
ขอบคุณนะค่ะ
ถ้า มีปัญหาตอนเข้าเกม คือเข้ายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (หลายไม้ยมกเข้าไว้) เเละอยู่เเค่เเชเเนลเดียว เเชนเเนลอื่นคือหลุด (ตั้งชื่อเอาเองว่าอาการบ๊องเเก๊ง) เเก้ได้ยังไงเหรอฮะ
ถ้า มีปัญหาตอนเข้าเกม คือเข้ายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (หลายไม้ยมกเข้าไว้) เเละอยู่เเค่เเชเเนลเดียว เเชนเเนลอื่นค ...
ต้นฉบับโพสโดย พูห์ เมื่อ 2013-5-8 16:42
สอบถามก่อนเลยนะว่า ใช้เนตของอะไรอยู่ และเล่นที่ไหน ที่ บ้าน ที่ หอ หรือที่โรงเรียน จ๊ะ
กลับไปรายการกระดานข่าว