กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

สงสัยเรื่องเซตของสกิลบุ๊คครับ

ถ้าเรามีสกิลบุ๊คที่เป็นชื่อเซตเดียวกันครบ 6 เล่ม  คือใส่ในช่องได้ครบแล้วทั้ง 6 เล่มนะครับ  แต่มันเป็นคนละสี  คนละระดับกันแบบนี้จะยังนับได้ว่ามีครบเซตมั๊ย  มันจะให้บัฟพิเศษของเซตนั้นๆได้เลยมั๊ยครับ
ได้ครบ มันจะนับดาวเอา ยิ่งสีน้ำเงินเยอะจะได้บัพเยอะขึ้น
เซ็ทเริ่มที่ดาว 6 อยู่แล้ว แล้วก็ไป 10

ลองกดดูที่เซ็ทมันจะมีบอกไว้
คือ ผมก็สงสัย ผมมีครบ6เล่ม ทำไมไม่เห็นมีดาวไรเลย
อ่า ยังงงๆนิดนึง  แต่สรุปคือคนละสีกันก็นับให้อยู่ดีใช่ปะครับ  ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นสีขาวทั้ง 6 เล่มถึงจะนับให้
ใช่แล้วนับหมด ขอแค่ให้เป็นเซ็ตเดียวกันก็พอ
บัพมันจะมี 6 ขั้น

จำนวนดาวของหนังสือทั้ง 6 เล่มรวมเป็นขั้นต่างๆ
หนังสือขาวล้วนก็ได้บัพ แต่ได้แค่ขั้นที่ 1 ซึ่งมันก็กากๆ เพราะบัพเจ๋งๆมันอยู่ขั้น 5 - 6
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
โอเคครับ  ขอบคุณทุกท่านมากๆที่แนะนำ
กลับไปรายการกระดานข่าว