กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ถามเรื่อง แอร์กาด คัยใช้ตอบที

ใครใช้แอร์กาดเล่นปังย่าบ้างครับ

*-*

แล้วมันกะตุกไหม

หลุดปะ

อยากรุ้บอกที

แล้วมันต่อคอมได้ปะ

*-*

รุ้ช่วยตอบผมหน่อยนะ

ปล.แท้งคิ้วหลายยย
แก้ไขล่าสุด tum473tum เมื่อ 2010-8-17 18:17

แอร์การ์ดแบบไหนอ่ะ แบบใส่ซิม ป่ะ ถ้า ตัวนั้นวิ่ง115K ของดีแทค ดีสุด แต่เราเลิกใช้ละเพราะมันยังดีเลย์ อยู่ นิดหน่อยแต่ถ้าเข้าเซิฟคนเยอะ น่าจะมีปัญหานะ หลังๆเลยมาใช้ของCAT CDMA 3G อ่ะ ค่อนข้างเร็วและดีพอสมควรสำหรับคนที่พกเคลื่อนที่ หรือ ไม่ก็ไม่ติดเน็ตที่บ้าน ถ้าสนใจหรือ สงสัย จะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ  ""
เหอ ๆ

ผมใช้เน็ตซิมเล่น

ตอนดึกๆ ถึงจะไม่ค่อยมีปัญหา

เพราะคนน้อย

แต่ก้อเล่นร้านส่วนมากล่ะครับ
ผมใช้ของ hutch ระบบ cdma2000 1x เป็นระบบเก่า ใช้กับโน๊ทบุ๊คทำงาน ความเร็วสูงสุดไม่เกิน 250kb ในหน้าจอที่เล่นเกจไม่กระตุก ไม่แลค
แต่เคยเล่นเปรียบเทียบ 2 เครื่อง อีกเครื่องเน็ท 4M จะเห็นผลการแสดงภาพดีเลย์มาก คือในเครื่องบ้านลูกกอล์ฟลอยกลางอากาศแล้ว  ในโน๊ทบุ๊ค ไม้กอล์ฟพึ่งตีลูก
แต่เรื่องหลุดมีไม่มาก ดูนี่ได้
http://board.mysquare.in.th/viewthread.php?tid=43162
ช้ามั่กๆ แนะนำให้ใช้แอร์ 3G ดีฟร่า ถ้าแถวบ้านมีสัญญาณ 3Gนะ
ใช้ 460.8kbp. นะ - -
จะมีโอกาสหลุดบางครั้ง.. (แต่ไม่บ่อยมาก) และมีบางวันทีไม่หลุดเลยก็ได้..
ถ้าคิดว่าเกมส์ปังย่านั้น ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร.. นอกจากจะเสียวหลุดเพราะแอร์การ์ด หรือ ไฟหมู่บ้านดับ อย่างเดียว - -"
บางเวลาก็อ่านช้า บางเวลาก็อ่านเร็ว
ที่รู้แน่ๆคือ ตอนกลางคืนดึกดื่นใช้ได้ดีที่สุด..~
เห็นด้วยกะ เรป บน
อ่า
หลงเว็บ
ไปส่งที
ซื้อแบบที่รองรับ 3G สิ ถ้าแถวบ้านมีสัญญาณ 3G อะนะ วิ่งเกือบ 6 Mbps. แหนะ ไม่มีหลุดชัวร์

ผมเลิกใช้แอร์การ์ดไปละ เพราะ 3G ทรูมันคิดค่าบริการ เลยต่อเล่นนอกบ้านไม่ได้
กลับไปรายการกระดานข่าว