กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ได้ลิ้งค์ดูวอลเล่ย์บอลสดแล้ว

สืบเนื่องมาจาก http://board.mysquare.in.th/viewthread.php?tid=66990
ได้ลิ้งค์ดูสดแล้วน้า http://www.livescorehunter.com/L ... ore-Volleyball.html
ดูย้อนหลังได้มะ...
อยากดูคู่เนเธอร์แลนด์ กะไทย...
๏NoRTHStAR๏ ณ แฟนต้าแลนด์   ประกาศความเป็นตุ๊ด ให้สุดริด 55+
เหอะ ๆ
εїзTaEyEoN εїз
ไม่รุ้ซิ รู้สึกรอบ2นี้ช่อง7ก็ไม่เอาเทปมาให้ดูเลยอ้ะ
น่านเส่ะ หรือเพราะมีเอเชียนเกมส์...แล้ว
๏NoRTHStAR๏ ณ แฟนต้าแลนด์   ประกาศความเป็นตุ๊ด ให้สุดริด 55+
ของดีๆไม่ค่อยถ่ายให้ดู นู่นไปถ่ายมวยสากลของไทยกับไทย อะไรไม่รู้
วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2553 เวลา 9.45 น. ไทย VS สาธารณรัฐเชก

ช่อง 7 ถ่ายทอดสด
โอวว ผมทำงานพอดี....สงสัยต้องไปหาทีวีดูซะแล้วว
แง ต้องไปเรียนง่ะ อดดู
ตอนนี้ คู่ของไทย กับเช็ก เข้ามาเซ็ตที่สี่แล้ว ไทยนำ อยู่ สองเซ็ต ต้องการอีกแค่เซ็ตเดียว สู้ๆ สู้ตาย
กรรี๊ด อรอุมาเริ่ดมากกกกกกกกก

เริ่ดทั้งทีม ชนะสวยๆ กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากอกหัก...
แต่อุปสรรคอยู่หน้าตา
BY เมย์นะจ๊ะ    อิคึอิคึ
แว้กกกกก
ทีมสาวไทย ชนะไปอย่างงดงามม 3 - 1 เซ็ต
โดยเซ็ตแรกเราแพ้ ไปก่อน แต่มาชนะ อีกสามเซ็ตหลังติดกัน...
วันนี้เล่นกันได้ลุ้น บีบหัวใจเหลือเกิน..เพราะ ช่วงเซ็ต ที่สามและ สี่  ทีมไทยเป็นฝ่ายตามอยู่ สอง หรือสาม คะแนนมาตลอด
จนกระทั่ง มาทำคะแนนตีเสมอและ เป็นฝ่ายนำบ้าง..และ เอาชนะได้ในที่สุด เย่ๆๆ
ที่แน่ๆ เข้ารอบ แปดทีมสุดท้ายของโลกแล้ววว
โล่งใจ ต้องแอบเล่นในห้องคอมฯ อย่างน้อยก็ไม่เป็นที่โหล่ของสายละ แต่เสียดายอ้ะที่แพ้คิวบา เกือบชนะได้แล้ว จากการคาดเดาถ้าหากว่าทีมอื่นในสายเล่นกันเสร็จแล้วน่าจะอยู่ในอันดับที่ 7 ของสาย ซึ่งอันดับที่7และ8จะไม่มีการแข่งจัดอันดับต่อไปจึงน่าจะอยู่ในอันดับที่ 13 ของการแข่งขัน จ้า ไม่ใช่ 8นะ เพราะเค้าแบ่งเป็น2สาย
ไม่นะ ชิงที่ 12 กับคิวบา
ถ้าคิวบา แพ้ ไห้กับอิตาลี่ (ซึ่งโอกาสแพ้ 75%)
แล้วค่อยมานับแต้ม กับคิวบาอีกที

ไทยมีสิทธิ์ลุ้นนะจ๊ะ ขอบอกๆ
แก้ไขล่าสุด I`Din เมื่อ 2010-11-10 14:42

งืมๆๆรับทราบบ
ยังไงซะวันนี้ก็เล่นได้สะใจมากก  นั่งเชียร์อยู่ในห้องเซิฟเวอร์คนเดียว อิอิ
เดี๋ยวเย็นนี้ตาเราไปซ้อมวอลเลย์มั่งละ ฮ่าๆๆๆ
เจ๊ชอบอรอุมาเหรอ...ผมชอบ ปลื้มจิตร กะ นุสรา นิดนึง เพราะผมเล่นตัวเซ็ต ฮ่าๆๆ
เวลาเล่นทีมผมชอบทำลูก เอ แต่ในทีมไม่ค่อยมีใครเข้าใจ คนตบ เลยวืดดตลอด ฮ่าๆๆๆ
ชอบอรอุมา เพราะ ชีรุกเริ่ด แต่รับมะได้เรื่อง

ตบหนัก ตบไส่สุดพลัง ตบทีเนื้อกระเพื่อม

ขนาด อ้วน เตี้ย ยังแรงได้ใจขนาดนี้

ถ้าผอมเพียวสูง185 ทั้งทีม จีนก็จีน เมกาก็เมกาเหอะ

เจออิไทย แล้วจะหนาว
ปลื้มจิตรก็โอเค ขาดชี ทีมก็ไร้รสชาติ

ส่วนนุสรา เรื่องเซ็ท แ้ม้จะไม่เก่งเท่า เจ๊ปริม
แต่ก็เข้าขากับทีมได้เริ่ด

เสียดายแม่นางปริม เกิดเร็วไปหน่อย ไม่งั้น มันส์แน่
ชอบอรอุมา เพราะ ชีรุกเริ่ด แต่รับมะได้เรื่อง

ตบหนัก ตบไส่สุดพลัง ตบทีเนื้อกระเพื่อม

ขนาด อ้วน เตี้ย ยังแรงได้ใจขนาดนี้

ถ้าผอมเพียวสูง185 ทั้งทีม จีนก็จีน เมกาก็เมกาเหอะ

เจออิไทย แล้วจะหนาว
ไม่ใช่ๆ ไทยไม่ต้องชิงกับคิวบาแร้ว ถ้าได้อันดับ 7 ของสาย เราจะได้อันดับ13 พร้อมเกาหลีใต้ แต่ถ้าได้เลื่อขึ้นมาอันดับ6ของสาย จะต้องไปแข่งชิงอันดับ9กับ ที่5ของสายFและที่5กับ6ของสายE จ้า แต่เท่าท่ดูLivescores ของคิวบาตอนนี้ก็น่าจะจบอันดับ13แน่เลยไทยเรา ของเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ชดเชยละกันนะ
แล้วก็คะแนนของคิวบาดีกว่าเทยมากอ้ะ จริงๆเราสิ้นหวังตั้งแต่ก่อนแข่งละ แต่วันนี้แข่งแค่ให้ได้อันดับ13แค่นั้นจ้า
แก้ไขล่าสุด I`Din เมื่อ 2010-11-10 18:38

ยังไง ก็ เราก็ไม่น้อยหน้าใครในอันดับโลกอะเนาะ...เย่
....เจ๊อรอุมาตบหนักตบเริ่ดจริงๆ ตอนเสริฟวันนี้ เอสไปหลายลูกสะใจผมมากกเลย...
มีอยู่เซ็ตนึง น่าจะเซ็ตสอง เสริฟอยู่คนเดียว เอาคะแนนไป 6-7 คะแนน ผมนี้เฮลั่นห้องที่ทำงานเลย 555+

ปล. แต่ตัวเองไปซ้อมวันนี้ เน่ามากไม่อยากเซ่ดด....วันนี้ เซ็ต รั่ว ตบก็รั่ว.... เออเร่อมาก พรุ่งนี้ซ้อมใหม่ -*-
รายการต่อไปเอเชี่ยนเกมส์ จะได้เชียร์อย่างสุดอารมณ์สักที
แต่วันนี้คิวบาชนะอิตาลี่เฉียดมั่ก เซ็ก5ชนะ 24-22
ถ้ามีโปรแกรมการถ่ายทอดของ เอเชี่ยนเกมส์ก็ดีดิ
อิอิ... ใจจ้ะ
ปล. ขี้เกียจหา...คนใจดีมีเยอะอยู่แล้วว อิอิ
กลับไปรายการกระดานข่าว