กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

NOKIA จะล้มละลาย!!!~

ผมได้ยินข่าวลือมาอ่าครับเลยอยากจะถามผู้รู้ว่าจริงๆหรอ????
FW ใช่ไหม ถ้าใช่ ก็ โคมลอย...
เบื่อพวก โพสลิงค์ <<<
อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะคับ
การไม่เบียดเบียนทั้งตนเองและผู้อื่นนั้นคือความสุขที่แท้จริง
Nokia ล่ม บริษัทอื่นก้คงไม่รอดอ่ะคับ
คงเป็นไปได้ยาก
โลกจะแตกแล้ว!!! (แนวเดียวกัน)
เห็นพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับพวกนี้เขาบอกมาว่า
ตอนนี้กระแสโทรศัพท์จีนกำลังมาแรง รวมทั้งBB และไอโฟน
ทำให้ยอดขายของNOKIA ตกต่ำลงอย่างมากครับ
ไม่ล้มหรอกครับ

เพราะถ้าล้มจริงป่านนี้ข่าวไปทั่วโลกแล้ว
ติดตามฮันเตอร์ตอนใหม่ล่าสุดได้ก่อนใคร

ที่นี่ http://translate2thai.blogspot.com/
จิงหรอเนี่ย  
เห็นพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับพวกนี้เขาบอกมาว่า
ตอนนี้กระแสโทรศัพท์จีนกำลังมาแรง รวมทั้งBB และไอโฟน
ทำให้ยอด ...
ต้นฉบับโพสโดย kan_kp เมื่อ 2011-6-5 00:29
จีนแดง กะหลั่ว เสงเคร็งนั่นนะหรอ ?
การไม่เบียดเบียนทั้งตนเองและผู้อื่นนั้นคือความสุขที่แท้จริง
ไม่รู้เหมือนกัน แต่ชอบโนเกียนะ

อึด ชิบ หาไม่เจอ
จีนแดง กะหลั่ว เสงเคร็งนั่นนะหรอ ?
ต้นฉบับโพสโดย หล่oกว่าปลวก เมื่อ 2011-6-5 00:39
ใช่ๆ ห่วยแตก
ไม่มีใครจำตูได้ :P
แรทติ้ง การขายพุ่ง โนเกียขอขึ้นราคาสินค้าเพื่อนตรึงกำลังสูงสุด ละมั่ง เดาๆ
แลดูเยอะเนอะข่าวไร้สาระแบบนี้ ถ้ามันจะล้มจริงๆใช่ว่าจะไม่มียี่ห้ออื่นใช่ โนเกียก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นมือถือที่ดีที่สุดนะ
ดีนะผมเลิกคบ โนเกียเมื่อ10ปีที่แล้ว 3310อิๆๆตอนนี้เปลี่ยนไปคบน้อง ชัมชุงละ

Uploaded with ImageShack.us
nokia ไม่รู้ แต่ sony ไม่แน่. . .

โดนมรสุมเละเลยช่วงที่ผ่านมา

ไหนจะยอดขาย psp ps3 ยอดขายอุปกรณ์อิเลคโทรนิค มือถือ โน้ตบุค ทีวี บลาๆ ก็ไม่ได้กระเตื้องขึ้นมากนัก

แถมยังมาโดนแฮคมือดีเจาะเข้าอีก
เพนกวินบ่อน้ำแร่
ทำให้ยอด ...
ต้นฉบับโพสโดย kan_kp เมื่อ 2011-6-5 00:29
ตามนี้เลย BB iPhone กวาดตลาดไปเรียบ

ขนาด MBK ของไทย ชั้นมือถือเด๋วนี้เปิดซ่อมแค่ BB iPhone อ่ะ
ตอนนี้ nokia กำลังเปลี่ยนแผนการตลาดอยู่ เพราะถ้ายังขืนเอาซิมเบี้ยนลงตลาดสมาทโฟน

รู้กันอยู่ว่าเป็นยังไง ทั้ง os และ hardware สู้ค่ายอื่นไมได้เลย
โนเกรียน ดีนะ เฟี้ยงหัวหมาได้

55555

ว่าไป นั่น
ถ้าล้มจิง ผมไม่ใช้โทรศัพท์ละ
ตอนนี้ nokia กำลังเปลี่ยนแผนการตลาดอยู่ เพราะถ้ายังขืนเอาซิมเบี้ยนลงตลาดสมาทโฟน

รู้กันอยู่ว่าเป็นยังไง ท ...
ต้นฉบับโพสโดย herocore เมื่อ 2011-6-5 07:13
็H/W สู้ได้ครับ .. Material ก็อาจจะดีกว่าบางเจ้า กล้องก็ไม่ได้แย่อะไรมากมาย .. ติดตรง OS แค่นั้นแหละ รออีกแปปนึง เจ้ามะม่วงก็จะมาแล้วครับ รอชมกันต่อไป
อย่ากล่าวหามั่วครับ ว่าล่ม
ไอ้ที่บอกจีนก็คือพวก GNET NEX MACNET Jโฟน SKG ฯลฯครับ คือของพวกนี้ก็บริษัทจากจีนครับแต่ว่าเป็นบริษัทที่ดีหน่อยครับค่อนข้างทนกว่า แต่ผมว่าไม่มีโทรศัพท์ยีอห้อไหนสู้โนเกียรได้หรอก เพราะความหลากหลายของรุ่นโทรศัพท์  ของ แอปเปิ้ล ก็ออกมาทางพวกสมาร์ทโฟน ของBB ก็มีแต่รูปแบบในการแชทอย่างเดียว ทางของจีนถึงจะหลากหลาย แต่ว่าของความทนสู้NOKIA ไม่ได้อยู่ดี
คหสต : Samsung LG Iphone BB เป็นสมาทโฟนที่ดังไปทั่วโลกด้วยกระแสการแชท หรือ แอนดรอย ต่างๆ Nokia ถ้าจะรอให้มันลดราคาอาจจะรอนานมาก แต่รุ่นอื่นจะลดลงภายในไม่กี่เดือน
อย่างในงาน TME รุ่นอื่นต่างมาขายโทรศัพท์ในราคาพิเศษ แต่แอบสงสัยทำไม Nokia ไม่มาด้วย ??
<3. dogyamipond.
แอนดอยตอนนี้ครองระบบที่ฮิตต่างๆบนมือถือแล้วอะครับ  ที่ไม่มีในโนเกียร์  ซึ่งยังใช้ระบบOSอยู่
อาจจะตกก็ได้  แต่ไม่ถึงกับล่มหรอกน่ะ  มันน่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาให้เห็นเร็วๆนี้
Nokia จับมือ Microsoft ผนึกกำลังขยายตลาดหวังเติบโตอันดับหนึ่ง

ซึ่งวันนี้ทางด้าน Nokia ได้ออกมาจัดแถลงข่าวประกาศการร่วมมือกับ Microsoft อย่างเป็นทางการ ว่าจะเป็ฯพันธมิตรร่วมทุนกันทำให้แพลตฟอร์มสมาร์ทโฟนอย่าง Windows Phone 7 รวมถึง Microsoft Bing ,Xbox Live และ Office นั้นขยายตลาดมากกว่าเดิมด้วย

ในส่วนขอระบบการส่งเสริมการขายนั้นทั้งสองบริษัทจะจัดบริการส่งเสริมการขายให้มากขึ้นควบคู่กันไป เช่น แอพพลิเคชั่นของโนเกีย หรือตัวคอนเทนท์ใน Store ของโนเกีย จะเข้าไปอยู่ใน MarketPlace ของ Microsoft ด้วย นอกจากนี้ยังมี Nokia Map จะมี Bing เข้าไปเป็น Ad Center อีกด้วย

ซึ่งที่กล่าวมาทั้งหมดนั้นทำให้เห็นเลยว่าต้องมีการเปลี่ยนแปลงอย่างมีนัยสำคัญของทางกลยุทธ์ของโนเกียอย่างแน่นอน  อาจจะส่งผลกระทบไปถึงระบบ Symbian ที่เป็นตัวเองตัวเองด้วยหรือเปล่า โดยสมาร์ทโฟนของโนเกียรุ่นหลังๆ อาจกลายเป็น Windows Phone 7  ทั้งหมดเลยก็ได้ เพราะจะว่าไปช่วงหลังๆ นี้ Symbian มีผู้ใช้ถือว่าน้อยลงอย่างมากเลยทีเดียว
ซึ่งงานแถลงข่าวครั้งนี้ทั้งทางฝั่งผุ้ของทาง Microsoft และ Nokia ต่างกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า จะสร้างโอกาสให้มากกว่าสิ่งที่มีอยู่ในปัจจุบัน และเราก็กระตือรือร้นที่จะทำให้มันสำเร็จ

credit : mashable
แก้ไขล่าสุด Amipyz * เมื่อ 2011-6-5 09:19

เนี่ย อย่างโนเกียผลิตรุ่นนี้ออกมาจุดเด่นของมันคือ โทรศัพท์ตัวนี้ทำมาจาก วัสดุระดับพรีเมียม แล้วข้างหลังทำด้วยหนังแท้จากสก๊อตแลนด์ (ไม่กล้าซื้อเลย ถ้าซื้อคงซื้อมาประดับบารมีเท่านั้น )

ราคา = 34,100

เครดูด : http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_Oro.asp
NOKIA ไม่มีวัน ล้มละลาย ได้หรอก

เพราะ เค้าเป็นอันดับหนึ่งในใจทุกคน
PopBetagen๛
คงไม่เจ๊งหรอกครับ แต่ว่าตอนนี้โนเกียไม่ใช่เจ้าตลาดของมือถือแบบเมื่อก่อนแล้ว ช่วงนี้เค้าอยู่ในช่วงปรับตัวให้กลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง หลังจากหลับไปนาน กว่าจะรู้ตัวค่ายอื่นเค้าไปไหนต่อไหนแล้ว
Nokia จับมือ Microsoft ผนึกกำลังขยายตลาดหวังเติบโตอันดับหนึ่ง

ซึ่งวันนี้ทางด้าน Nokia ได้ออกมาจัดแถลงข่าวประกาศก ...
ต้นฉบับโพสโดย เศษซากความหลัง เมื่อ 2011-6-5 09:12
สำหรับข่าวนี่แหละครับ เพราะว่าMicrosoft ในเมืองนอกเป็นบริษัทที่มีชื่อเสียอย่างมาก ทำให้กลุ้มผู้NOKIA ไม่พอใจทำให้มียอดขายน้อยลงครับ
เนี่ย อย่างโนเกียผลิตรุ่นนี้ออกมาจุดเด่นของมันคือ โทรศัพท์ตัวนี้ทำมาจาก วัสดุระดับพรีเมียม แล้วข้างหลั ...
ต้นฉบับโพสโดย Amipyz * เมื่อ 2011-6-5 09:13
มันคือ โนเกีย C7 นั่นแหละครับ สเป็คเหมือนกันเป๊ะเลย
มีตังอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะเนี่ย
อีก2ปี โนเกียจะใช้ วินโดวโฟน แบบเต็มๆแล้วครับ
(อันนี้ผมจำมาจากหนังสือ On Mobile)
โฮมุระ หรือว่า!! เธอใช้ไฟธาตุเมฆา
จากคอมเม้นในyoutube
Sorry Nokia, your phones erved me well since 1999, but i dont want to own a Nokia Windows phone, microsoft will kill Nokia corporation, i fear that Nokia will be bankrupted to the end of this decade. I knew that Stephen Elop will be nothing but problem ever since i read about him in the news paper. All i wanted was a 100% phone made in Finland that runs on Linux, but i can forget about that... My next phone will be Android because its kernel i a modifie LINUX kernel.
แปล
ขออภัยโนเกีย, โทรศัพท์มือถือของคุณ erved ฉันดีตั้งแต่ปี 1999 แต่ dont ฉันต้องการเป็นเจ้าของโทรศัพท์โนเกีย Windows, Microsoft จะฆ่า บริษัท Nokia, กลัวผมว่าโนเกียจะ bankrupted ถึงปลายทศวรรษนี้ ผมรู้ว่า Stephen Elop จะไม่มีอะไร แต่ปัญหานับตั้งแต่ฉันอ่านเกี่ยวกับเขาในกระดาษข่าว ทั้งหมดฉันต้องการก็คือโทรศัพท์ 100% ทำในประเทศฟินแลนด์ที่รันบนลินุกซ์ แต่ฉันลืมไปว่า ... โทรศัพท์ต่อไปของผมจะมี Android เพราะเคอร์เนลเคอร์เนลของ IA modifie LINUX
ฟัง
34# kan_kp

อากู๋แปลได้เกรียนมาก
แล้วร่วมกับ Microsoft  แล้วเรื่องราคาล่ะ  มันจะเป็นเหมือนมือถือที่ใช้ระบบ วินโดบนมือถือหรือป่าว  ?
น่าจะแพงน่ะ

ยังไงก็จะใช้แอนดอยต่อไป
เป็นไปได้ยากครับ ที่ Nokia จะล้ม อย่าเอามุมมองยอดขายของประเทศเราประเทศเดียวสิครับ เพราะกฏหมายเกี่ยวกับของผิดกฏหมายบ้านเราอ่อนแอ ลองเปิดโลกดูนะครับจะพบว่า Nokia ไม่ได้ทำธุรกิจแค่มือถืออย่างเดียว Nokia มีความมั่นคงทั้งทางด้านการเงิน แบรนด์ และ ความน่าเชื่อถือของนักลงทุน Nokia มีพร้อมเสมอ ที่ทาง Nokia จับมือกับ Microsoft คงเป็นโครงการ New Global Mobile Ecosystem มากกว่า เคยมีข่าวนี้ออกมาแล้ว เพราะว่าบุคลากรด้าน Software ของ Nokia ถือว่าเป็นจุดอ่อนของ Nokia ตั้งแต่ระบบปฏิบัติการแรกๆที่ติดตั้งลงบนมือถือ แต่เรื่องเครื่องของ Nokia ผมว่า Nokia กินขาด เพราะการพัฒนาอย่างต่อเนื่องของ Nokia มีผลงานวิจัยและผลิตวัสดุที่มีความเหมาะสมกับมือตลอด ลองดูโครงการ Nokia morph concept ที่ Nokia ร่วมวิจัยกับ Cambridge Nanoscience Centre แล้วจะรู้ว่าเงินอัดฉีดของ Nokia มีพร้อมตลอดเวลา
กลับไปรายการกระดานข่าว