กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ประกาศเลิกเล่น

แก้ไขล่าสุด MeeJaa เมื่อ 2011-6-24 12:29

ถ้ายังคงเปิดเวิลต่อไปเรื่อยๆ เอ๋คนนึงละที่ไม่ขออยู่ ถึงแม้ว่าจะเติมเยอะแค่ไหนก็ตาม  ปังย่าเยอะกว่านี้ก็เลิกมาแล้ว  ถ้ายังมีเวิล13ขึ้นมาอีก พอกันทีกับเกมส์นี้ พูดไปก็เท่านั้น มันก็คงไม่ีมีประโยชน์อะไร แต่ขอบอกไว้เลยนะตรงนี้ว่า ถ้าเวิล13มา เอ๋ก็ไม่ทนเล่นมันละเกมส์ที่รกร้างคนแบบนี้
ถ้ายังคงเปิดเวิลต่อไปเรื่อยๆ เอ๋คนนึงละที่ไม่ขออยู่ ถึงแม้ว่าจะเติมเยอะแค่ไหนก็ตาม  ปังย่าเยอะกว่านี้ก ...
ต้นฉบับโพสโดย MeeJaa เมื่อ 2011-6-24 12:27
ไปซะละ เพิ่งได้ซุปแอง ไม่ใช่หรอครับ
แต่ก้จิงนะ เปิดเวิลเรื่อยๆ คนหายหมด  ถ้ามีกันแตกฟรีแล้วเปิด ว่าไปอย่าง
ใคร คน คิด เปิด เวิล อ่า
บริษัท ของ ต่างประเทศหรอ
คิดว่าคงมีเปิดเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน เพราะจากที่ดูมาเหมือนจะทำตามแบบ ของต่างประเทศเปิดเวิลเยอะ
ต่ำๆ คงสัก 15 เวิล
character :FireWork
ก็คงบ๊ายบายกันที่เวิล13ค่ะ ถ้ามาเอ๋ก็คงไม่อยู่ละค่ะ เพราะไม่รู้จะเล่นไปทำไมเซิฟไม่มีคน
อะนะ มันบอกยาก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปเปิดเยอะๆตามของประเทศอื่นเค้าทำไม ทั้งๆที่ของเรามีแต่คนไทยเล่น อีกอย่างจะให้คนที่ลงทุนไปเยอะๆ ย้ายWเล่นไปเรื่อยๆมันก็ไม่ไหวนะ การรวมWก็ถือว่ายากอยู่ เพราะเกมนี้สร้างตัวละครได้แค่IDละ 1 ตัว(ถ้าถ้าจะทำจริงๆผมก็คิดว่าทำได้)

สุดท้ายนี้ก็ช่วยพิจารณาทีนะ ผมเข้าใจดีว่าคนที่เล่นใหม่ๆ(ใหม่จริงๆ)เค้าก็อยากเล่นWที่พึ่งเริ่มเป็นธรรมดา  แต่เกมนี้การจะเริ่มเล่นแบบจริงจังในWแรกๆนั้นไม่ใช่เรื่องยากครับ แถมเป้นอะไรที่ง่าย+สะดวกสบายกว่าเล่นWใหม่ๆเยอะ ขอเพียงคิด-วิเคราะห์-วางแผนสิ่งที่เราจะทำให้ดีๆ
เซิฟเจ้าของเกม ยังเปิดเเค่ 4เซิฟเอง เซิฟจีนอะ
พอเกมนี้ได้อะไรที่อยากได้มันก็เริ่มเบื่อเเล้ว จิงมะ
3.0จีน มันรวมเวิลไม่ใช่หรอ
คุณเอ๋ ช่วยทำรูปซิกเนเจอไห้ผมหน่อยจิทำมะเปง สวยมากเยย
ไม่รวมนี่ จีนอะ 4เซิฟ

อันดับที่1 คนละอย่าของเซฺฟเลย
ไม่รวมนี่ จีนอะ 4เซิฟ

อันดับที่1 คนละอย่าของเซฺฟเลย
ต้นฉบับโพสโดย SuperStarBoomz เมื่อ 2011-6-24 12:47
แต่ผมจำได้ตอนนั้นมันเยาะกว่านี้ไม่ใช่หรอ
ความคิดของผู้ประกอบการ

น่ีก็ผ่านมา 10 เวิลแระ แผนเราก็คงยังได้ผล  กำไรดีแบบนี้ จะให้หยุดเพิ่มโลกใหม่เรอะ ฝัน!!

เดี๋ยวลองเวิล 11 ซิ กระแสยังดีอยู่ไหม.....  โฮ่ๆ นั่นไง มาแล้วกิลใหม่ๆมาแล้วอยากเป็นเทพกันตรึม
โปรโมชั่นเราก็ล่อได้ผล แฮะ  ได้กำไรค่ากิลบานละทีนี้  อยากเปงเทพนักชิมิ  เอ้าใครล้มเหลวบวกแหกสถิติไม่สวย มาทางนี้ เวิล 12 จะมาแล้ว เตรียมย้ายมาสร้างกิลกันเร้ววว
เหอๆ มาอีกแล้วว เงิน 55 +  เจ้าพวกเวิลเก่าอยู่แบบนั้นเดี๋ยวมานก็เหงาตามเพื่อนมานมาเอง อิอิ

เอ เสียงนกเสียงกามาอีกแล้ววว  เอ้า จีเอม มีตติ้ง ฝากไปแถด้วยนะ จะได้โบนัสงามๆ

อ่านเล่นๆขำๆนะคร้าบบ
พอเกมนี้ได้อะไรที่อยากได้มันก็เริ่มเบื่อเเล้ว จิงมะ
ต้นฉบับโพสโดย SuperStarBoomz เมื่อ 2011-6-24 12:43
สำหรับคนที่ของเทพสุดๆหมดทุกอย่าง อาจจะเริ่มๆเบื่อๆ แต่พอมีเทพๆแบบนั้นหลายๆคนมันไม่เบื่อแน่นอน เพราะต้องแข่งกันเทพ สำหรับคนไม่เทพแบบผมก็ต้องค่อยๆเก็บไป เกมนี้ไม่ใช้เกมแนวRPGที่เก็บเวล และผจญภัยอย่างเดียว แต่เกมนี้เป็นแนวชูตติ้ง ซิึ่งมีการใช้ความสามารถในการยิงกันด้วย (แต่ของไม่แรงก็ยิงเค้าไม่เข้า )
จัดเต็มมาเลยทีเดียว
เซิฟเจ้าของเกม ยังเปิดเเค่ 4เซิฟเอง เซิฟจีนอะ
4ที่ไหรเล่า  62 Wตะหาก
(คลับ)คuน่ารัก...(กิว)*:NOname:
คนประเทศเค้ากับประเทศเรามันต่างกัน เทียบกันไม่ได้  จำนวนประชากรมันต่างกัน
ประชากร ประเทศไทย 65-67ล้าน ประชากร เขา1000ล้านต่างกันนะคับ - -
เเต่ผมเหนที่เข้าเกม มี4เอง งะ
เขาคงรวมๆกันเเล้วเอามา เปน 4เซฺฟไหญ่เเล้ว
เวิลจะเกิดขึ้นหน้าจะดู ว่ามีคนเยอะขนาดไหนนะ นี่เล่นเกมออนไล้ หรือเล่นมาริโอ้ดีหว่า
เงียบเหงามากๆ  กินน้อยๆแต่กินนานๆไม่ชอบ ชอบกินแบบตู้มเดียวจบกลับบ้านไง
แก้ไขล่าสุด minamimi1987 เมื่อ 2011-6-24 15:35
เขาคงรวมๆกันเเล้วเอามา เปน 4เซฺฟไหญ่เเล้ว
ไม่ีรวมนิ  62 เหมือนเดิม
(คลับ)คuน่ารัก...(กิว)*:NOname:
ไม่ีรวมนิ  62 เหมือนเดิม
ต้นฉบับโพสโดย minamimi1987 เมื่อ 2011-6-24 15:34
62ก้ได้ครับ ผมผิดพลาดเอง
(ไม่ได้เข้าตั้งแต่2.4 ใช้facebookเข้า) แต่ผมใช้เข้าไปมันขึ้นแบบนี้

มันเข้าไงก้PMมาแนะนำหน่อยนะครับไม่ได้เข้านานแล้ว พอเข้าไปมันให้สร้างตัว
แก้ไขล่าสุด InSideOut เมื่อ 2011-6-24 16:25

ผมว่าทุกวันนี้ที่เล่นก็แทบจะไม่มีคนเล่นอยู่แล้วน่ะครับ ยังจะเปิดเวิลใหม่อีกเรื่อยๆ นี่มันสวนทางกับจำนวนผู้เล่นที่มีอยู่ในปัจจุบัน คุณเคยลองเข้าไปดูมั้งรึป่าวว่าแต่ละเซิฟมีคนเล่นกันกี่คน หากเทียบกับเมื่อก่อน แล้วคุณเชื่อมั้ยว่าเวิล 11 ที่คนเล่นกันเยอะๆ หนาแน่นตลอด ลองถ้ากิจกรรมแจกซุปแองหมดเวลาจะเหลือคนเล่นอยู่กี่คน เขาก็กลับไปเล่นเวิลเดิมหมดแหละ จะมีใครมานั่งเล่นใหม่แถมต้องเติมเงินใหม่อีก นี่คงเป็นจุดประสงค์ของพวกคุณที่เน้นให้มีการเติมเงินเข้ามามากๆ คุณทำแบบนี้ผมเชื่อได้เลยว่าอนาคตบูมส์ต้องปิดตัวลงอย่างแน่นอนเพราะเซิฟที่มากเกินกว่าจำนวนผู้เล่น คุณจะบอกว่ามันแข่งข้ามเวิลกันได้นี่ แล้วคุณเคยลองเล่นเองมั้ย ว่าข้ามไปแข่งขันกับเวิลอื่นนี่เจอแต่ละคู่ เรียกได้เลยว่าข้ามไปแพ้เขาเฉยๆ น้อยมากที่จะเจอคู่แข่งขันที่เวลใกล้เคียงกัน นั่นก็เพราะว่าเวิลนั่นก็ไม่มีคนเล่นจึงต้องข้ามมา แต่ต่างกันตรงที่เวลเขาสูงกว่า แต่เราอยู่เวิลหลังๆเวลย่อมน้อยกว่า คนเวลน้อยในเวิลแรกๆย้ายไปเล่นเวิลใหม่เรื่อยๆ ก็เข้าแผนคุณอยู่แล้ว เพราะจะได้มีการเติมเงินเข้ามาเรื่อยๆ บริษัทก็ได้กำไร ให้บริการโดยมุ่งหวังแต่กำไรแบบนี้ มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ ระวังเถอะ "กรรมจะตามทัน" เวรกรรมมันมีจริงนะครับ ไม่ต้องรอชาติหน้า
เหมือนกัน เวิล 13 มาก็ไปละ เยอะไปไหน เหตุผลเพราะผู้เล่นใหม่จะได้เล่นง่าย ๆ แล้วผู้เล่นเก่าละ ทำกิจกรรมเติมตังแล้ว ทำของแล้ว พอมีโอกาสใส่ของเทพ จะได้ไปวัดกับคนอื่นเวิลใหม่ก็มาอีกละ และไม่ได้นาน ๆ มาที แต่มาถี่มาก ๆ 2-3 สัปดาห์ ก็ขึ้นหน้าเว็บแล้ว ว่าเวิลใหม่ เร็ว ๆ นี้ แล้วก็ทำโปรโมชั่นโคตรคุ้มเพื่อให้คนย้ายไป คนเวิลเก่า ๆ ที่เปิดมาก็มีค่าแค่ตอนเปิดที่เติมตังกันแบบบ้าคลั่งแล้วก็เงียบยาว สงสัย ตราบใดที่ยังมีผู้เล่นใหม่ เขาก็คงบอกว่า เพื่อเป็นหนทางให้ผู้เล่นใหม่สินะ
คุณ " MeeJaa " ถ้าเลิกเล่นผมขอรหัส หน่อยได้ป่ะ  
มีอยุ่เเล้วครับ ฟันธง คอนเฟริม 100000000000 % เวิล 13 - -
เวริดใหม่มากะหาโปรกินเงินไปเรื่อย แต่ถามว่า คนที่เล่นเวริดเดิมอยู่แล้ว จะลงทุน ไปเล่นเวริดใหม่ั้หรา

อย่างกิจกรรม Pangya VS BOOMz ก้อแค่ไปเล่นเอาซูปแอง ได้ตามกำหนด ก้อกลับที่เดิม ลงทุนเติมไ 149 บ. เพื่อสมัคร วีไอพี และบริจากกิล เท่านั้นเอง ได้ตามเควสจบก้อกลับเวริดเดิม แล้วจะมีสักกี่คน ที่ตั้งใจจะไปเล่นเวริด 11 ระยะยาว  
โหเสียดาย
คุณ " MeeJaa " ถ้าเลิกเล่นผมขอรหัส หน่อยได้ป่ะ  
ต้นฉบับโพสโดย NINEWORLD2 เมื่อ 2011-6-24 16:40
คงให้ไม่ได้หรอกค่ะ ถ้าเอ๋เลิกคงไม่ให้ใครคงปล่อยให้มันผุพังไปตามกาลเวลา จนเกมส์นี้ปิดตัวลง
เอ๋คิดว่าถ้ามีคนเอาเกมส์แนวนี้มาเปิดที่ไทย เกมส์นี้คงถึงจุดสิ้นสุด เพราะอย่างที่รู้ๆกัน  ที่เอ๋เล่นทุกวันก็เพราะว่า มีเพื่อนในกิลในเกมส์ที่ยังเล่นด้วยกัน เล่นด้วยกันจิงๆก็ไม่ถึง10คนหรอกค่ะที่จะร่วมหัวจมท้ายกัน ในเวิลเอ๋ก็เพิ่งจะไปป่าวีระผ่านกันไม่กี่คน เด๋วคนเหล่านี้ก็คงหายตามๆกันไปค่ะ
คนแรกที่เข้าไปสิง World 13 จะถูกผีหลอกทันที ด้วยเหตุผลดังนี้
- World 13 เป็นเลขลางไม่ดีของฝรั่ง ขนาดลิฟต์เขายังไม่ทำชั้น 13 กันเลยกลัวค้าง
- ขืนไปอยู่ก็ไปอยู่คนเดียว เพราะไม่มีใครเขาแม้แต่คิดที่จะไปอยู่
- เลข 13 ลองอ่านตะแคงซ้ายแล้วจะเป็นคำว่า "ผี" ซึ่งใครไปอยู่แล้วจะโดน ผีหลอก

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ใครอยากอยู่ก็ไปอยู่นะ ถ้าอยากลองของอ่ะ เฮี้ยนมากๆ
ความคิดผู้ประกอบการ Updated

เออจิงสิ  สถานการณ์แบบนี้ เราก็ใช้แต่บรรดานักแถของเรา  เดี๋ยวออกกันหมดล่ะยุ่งเรย

งั้นก็ช่างมันดีกว่า  ทำเปงไม่รู้ไม่ชี้  ดีกว่า ถ้ากระทู้เพิ่มเวิลมาอีก เหล่าบรรดาแถมะต้องแซกแซง ใช้หลักนิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหว ยังไงพวกเด็กเกรียนมันคงไม่ตั้งม็อบมาบุกบริษัทหรอก อิอิ
อยากพิมไรเชิญตามสบายจ้า ไม่สนจาย ด้ายเงินแว้ววว 555+

อ่านเล่นๆ ขำๆน้า
ลุง หู้ อำแรงอะ อิอิ  มามะ ขอชิม บูม+12 หน่อย
กะเค้าเล่นแรงนิ อิอิ
กลับมาเล่นปังย่าดีกว่า
คิดถึง อยากกอด อยากอยู่ใกล้ๆ อยากได้กำลังใจ อยากหายเหนื่อย :'((
จีไม่มาตอบหลอก  ถึงปิดลงเขาก็ไม่สนหลอก ได้ไปเยอะละ  ทำนิสัยโคตรงะ
เดี๋ยวต้องคอยดูว่า เวิล 12 มาเขาจะเอาโปรโมชั่นอะไรมาดูดเงินคนเล่นเกมส์
555+ โง่เลยตู เติมไปเยอะ  เงินที่เสียให้เค้าไปกลายเป็นเวิลใหม่เพิ่่มมาแทน คนเวิลเก่ากะน้อยลงทุกวัน T__T เสียดาย พลาดไป

ตกเป็นทาสเกมนี้เลย เค้าไม่ผิดหรอก เพราะเค้าไม่ได้บังคับนินา จิงมะๆ ก็อยากโง่เติมเองอ่ะนะ อิอิ

ต้องมีสักวันที่เราจะหลุดพ้น  จิงไหม เชอรี่ แอพเพิ้ล
ยังไง ก็ ขออยุ่เวิลเดิมครับ จนกว่าเกมจะปิด - -*
ไม่อยากไปเริ่มใหม่ละ ยังไงก็ได้ขอให้เพื่อนๆในเวิลอย่าจากกันไปมากกนี้เลย :)
คนแรกที่เข้าไปสิง World 13 จะถูกผีหลอกทันที ด้วยเหตุผลดังนี้
- World 13 เป็นเลขลางไม่ดีของฝรั่ง ขนาดลิฟต์เขายังไ ...
ต้นฉบับโพสโดย oOCherryAppleOo เมื่อ 2011-6-24 18:34
อาจจะโดดเป็นเวิล 14 เลยก็ได้นะ

ฮ่า ฮ่า
เวริดใหม่มากะหาโปรกินเงินไปเรื่อย แต่ถามว่า คนที่เล่นเวริดเดิมอยู่แล้ว จะลงทุน ไปเล่นเวริดใหม่ั้หรา

อ ...
ต้นฉบับโพสโดย milk69xr เมื่อ 2011-6-24 17:24
ตามนี้เลย  เติมไป149 กดvip(ซึ่งใช้ได้แค่2วัน เพราะเล่นไป5วันเริ่มเหนื่อยละ มากดใช้วันที่6วันที่7อัพ20จบเลิก) ที่เหลือบริจาคให้กิลไป
เฮ้อ อนิจา สังขารล้วนไม่เที่ยง   สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  พวกเราคงทำกรรมกับเค้าไว้เยอะในชาติที่แล้ว ชาตินี้เลยต้องมาชดใช้  สงสัยต้องไปทำบุญ เยอะๆเผื่อจะหลุดพ้นสักที 5555
ช่วงหลังมานี้เปิดถี่มากเลย  9 10 11 12(กำลังจะมา)
ก็เลยงงว่าเกิดอะไรขึ้น เดาว่าเป็นสัญญาทางลิขสิทธิอ่ะป่าว บังคับให้เปิดเยอะๆ
ลิขสิทธิ์ซื้อมาแล้ว ทางไทยบริหารเองอะ อย่างว่าคิดไรไม่ออกเขาก็ชอบอ้างลิขสิทธิ์ โยนความผิดให้จีน
เกมส์ดูด มหาแดร๊กคิวล่า  แต่ก็ไม่มีท่ามีว่าจะหยุด  
เล่นมา 96 วันละเกมนี้ เวล 33

ถ้ามีเวิด 13 ผมคงไปด้วยคนละ

คิดดูผมต้องสร้างอีกIDไว้ไปกูลูคนมันน้อยขนาดไหน

ยังจะเปิดอีก จะให้ผมเล่น4idลงวีระเลยม่ะครับถึงจะพอใจ
คงไม่ต้องถึงเวิล13ละค่ะ แม้ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยมีคนเควสกันเลย หาคนเควสยากมาก สงสัยได้เลิกก่อนกำหนด  
ผมว่านะเกมมันถึงเวลาแล้วแหระเลยรีบเปิดๆๆๆๆๆเอาตังไง

ถึงเวลาทีจะ
ถึงเวลาที่จะ ....  อะไรเอ่ย เค้ามะรู้น๊า
กลับไปรายการกระดานข่าว