กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

คลิปชีวิตร่ำไห้(18+)

แก้ไขล่าสุด GM_อะตอม เมื่อ 2011-9-22 21:52

น่าสงสารดูและอยากกินเจจังปีนี้

Edit: เข้าใจเจตนาครับ แต่เนื่องจากภาพดูรุนแรงไป ยังไงขออนุญาตนำออกนะครับ //GM_อะตอม
เห็นเลือดไม่กล้ากดดูแหล่วว
เหอๆ ไม่กดดูดีกว่า เห็นก็เวทนาพอแล้ว

ปล. จขกท. คำว่า ร่ำไห้(ไม่ใช่ "ให้") ที่ชื่อกระทู้ผิดอะค่ะ เหอๆ
เลือดอะไรอ่ะคะ กลัวอ่ะ มือสั่นไปหมดแล้ว
เห็นเลือดเเล้วขออ่านคอมเม้นก่อนดีกว่า
น่าสงสาร  เห็นใจชีวิต T T
ps. ย้าย :'') ไปอีกไอดี
ไม่กล้าดูอ่ะคับ
เลิกเล่น
ผมดูแล้ว รู้สึกสังเวทย์ มากเลยคับ
จากการที่ดูก็เหมือนเตือนสติตัวเองนะคับ ได้ข้อคิดดีมากเลย
แต่เหมือนกับตัวเอง รู้สึกผิดยังงั้ยไม่รู้ ที่เป็น มนุษย์ไปเอาชีวิต ของสัตว์มาเป็นอาหาร

ความคิดผมนะ
แต่ว่าชีวิตของมนุษย์ จะสามารถดำรงอยู่ได้ก็ต้องมีอาหารนะคับ ทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่าง ชะตาลิขิตหรือเป็นวัฎจักรของห่วงโซ่อาหาร แก่กันละกัน สัตว์ก็เหมือนการ ที่ต้องฆ่า สัตว์ด้วยกันนะคับ ไม่ช่ายแต่ มนุษย์อย่างเดียว

ขอบคุณมากนะคับ สำหรับคิปที่เตือนสติ คับ แต่ว่าคลิปควรจำกัด อายุ 18+ น่าจะดีกว่านนะคับ
ขอบคุณมากจริงๆ
เดี๋ยวจีเอ็มเข้ามาล็อคคลิ๊บนี้แน่ๆ
เลือดเป็ดไก่ หมู วัว ควาย  เห็นกรรมวิธีการฆ่าแล้วหฤโหดมากๆ ใจหดหู่หมดครับ
ท่าเป็นโรงเลี้ยงดีๆมีมาตรฐาน เขาไม่ฆ่ามันแบบทรมานแบบนี้หรอกครับ
คงใช้เครื่องช่วยอื่นๆเช่นเครื่องไฟฟ้าช็อต ให้มันสลบ นี่มันชาวบ้านๆ ทำ -*-
แต่จะว่ายังใงสุดท้ายเราก็กินมันเป็นอาหารอยู่ดี
  โหเป็ด น่ากลัวมาก ๆ ครับ น่าสงสารจัง
มังสะวีรัติ ตลอดชีพ
น่าสงสารอะ ดูแล้วไม่อยากกินเนื้อสัตว์เลย
เวลาไปทำบุญ เราก็แผ่เมตตา นึกถึงสัตว์ที่เรากินครับ
T=T น่ากัวมาก
]
อ่านตอนกินข้าวขาหมุอยู่ด้วยสิ เอาแล้วไงล่ะ = =
แหวะ กบ- -
สงสาร หมูกับเป็ด

เเต่ กบ นี่ โดน ลอกหนัง มา เเล้ว ยังไม่ตาย

ทำไม ไม่ ฆ่า มัน เเบบ ยา หรือ ไม่ ก็ หมดอายุไข ของ มัน หล่ะ

โอ้ยยย สงสาร โว้ยยย
chinbo
ไม่กล้าดูค่ะ กลัวเลือด
สงสารไก่อะครับชอบไกด้วย

ที่ผ่านมา กินซะอร่อยปาก
พอมาดูแบบนี้
ไม่กล้ากินเลย
เห็นแล้วไม่อยากจะกินเนื้อสัตว์อีกเลย
น่ากลัว ๆ

แต่ ถามว่าเลิกกินมั้ย คงไม่เลิก
เทศกาลกินเจนี้ อยากให้เพื่อนๆชาวปังย่ามีส่วนร่วมด้วยค่ะ ตัวเราเองก็กินเจอยู่แล้วทุกปี
กำลังจะกินข้าวอยู่ด้วย น่าสงสารชะมัดเลิกกินเป็ดดีกว่า
กำ จุง เบยยยยย ย '
เอ่อเราแปลกใจอย่างนึงอะ

เหตุใดคนที่แสดงความคิดเห็นในนั้นถึงใช้คำได้หยาบมากๆเลย
น่าสงสารจัง

หลังจาก ได้ดู คลิปเหล่านี้แล้ว ความรู้สึกที่อยากจะบอกว่า.....
ทำแบบนี้ กับสัตว์ที่น่าสงสาร อย่างน่ากลัวและโหดร้าย จริงๆ
นี่ขนาดดูกบ ตัวน่ารัก พอหลังๆ ลอกหนังออก เหลือแต่ ตัวทั้งเนื้อมัน และเครื่องใน ไส้ หัวใจอีก
แถมยังขยับได้ ยังรู้สึกไม่ตาย แบบนี้ ทนดูไม่ได้ค่ะ จริงๆ
สัตว์ทุกตัว ล้วนต้องดำรงชีวิตด้วยตัวเอง แต่กลับคิดว่า มันเป็นแค่อาหาร ที่จะถูกกินอย่างเดียว
ทำให้เราอยู่รอด เพราะพวกสัตว์เหล่านี้ ที่น่าสงสาร ก็ คิดดูๆแล้ว ทนไม่ได้จริงๆ
.....
เบลลิ่ง ก็อยากจะพูดว่า น่าสงสาร มากกว่าค่ะ เห็นแบบนี้ กินอะไรไม่ลง รอกินเจ จะดีกว่า

อ๊าาา

ก็ รอกินเจต่อไป ค่ะ ที่คอมเม้นแบบนี้ ก็...อยากจะพูดสิ่งที่อยากจะพูดนี่ละคะ
กลับไปรายการกระดานข่าว