กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
4 สายก็เล่นได้ครับ พอสบายเลย ไว้จะมาอธิบายให้ฟังนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย Megatamago เมื่อ 2011-11-5 15:00
ครับ ซื้อยารีชีพจร รอละครับ 555

ปล นึกว่าท่านเลิกเล่นไปแล้ว แอบไปดูอันดับวอร์มังกรหลับ ไม่มีชื่อเลย
ห้ามหนีไปเกมส์ อื่นนะครับ อิอิ
อยุ่ให้ความรุ้+แนวทางกันต่อไป
ขอคำแนะนำเวลาสู้กับกุนโหดๆ หน่อยได้มั้ยครับ ยิงไม่ทันมันฮีลเลย = =
เสียดายจัง คุณ Berlin เลิกซะแล้ว
แง่ๆ เบอลินไมม่น่าเลิกเลยค่ะ
ปิดตำนาน  แนวทางการเล่น จอมขมังเวทย์ Step by Step credit Berlin

แก้ไขล่าสุด Language เมื่อ 2011-11-12 15:01

เสียดาย มว๊าก ไม่น่าเลิกเลย ท่าน  
มันยังไปไม่ถึงไหนเลยน่ะนิ แสดงว่าพี่  Berlin กั๊ก แน่ ๆ !!

ผมจะมาอัฟเดทให้ภายหลังนะครับ

ช่วงนี้เพื่อนหนีน้ำมาเที่ยวๆกันอยู่ครับ

ส่วนตัวเลิกเล่นแล้วครับ
ขอเเถวทางอัพจุดชีพจร คลาส 2 [120] หน่อย ครับ
•๛TheNuT•๛
ขอเเนวทางอัพชีพจร 120 หน่อยคร้าบ ท่าน
•๛TheNuT•๛
ท่าน Berlin ส่วนตัวท่านเล่นสายอ่ะไรเรอคับ

แล้วใช้อาวุธ แบบไหน  พัด คทา หรือคับ  
ท่าน Berlin ส่วนตัวท่านเล่นสายอ่ะไรเรอคับ

แล้วใช้อาวุธ แบบไหน  พัด คทา หรือคับ   ...
ต้นฉบับโพสโดย Language เมื่อ 2011-11-14 16:37
ถ้าผมเดาไม่ผิด คุณ Berlin เล่นธาตุน้ำ นะครับ ส่วนอาวุธคือพัด+30
ถ่ายรูปชีพจรให้ดูหน่อยยยยครับ จะอัพมั่ง
แก้ไขล่าสุด LMixer เมื่อ 2011-11-16 06:00

อ้าว เบอลินเลิกแล้วหรอ ขายของให้ใครไปหว่า
http://sg2.178.com/s/talent.html ... 55000hhh000h00000h0

แบบนี้ดีมั้ย
สอบถามครับ อัพดุจสายฟ้าฟาดกันมั้ยครับ
แก้ไขล่าสุด —————TheNuT———— เมื่อ 2011-11-18 16:05

http://sg2.178.com/s/talent.html ... 055h050550050hh00h0 ได้ไหมอะ ครับ ขอคำเเนะนำหน่อยนะ ครับถ้าอัพเเบบนี้อะ ครับ อันนี้ ที่ผมอัพปัจจุบันhttp://sg2.178.com/s/talent.html ... 0h60050h500h0h000h0
•๛TheNuT•๛
http://sg2.178.com/s/talent.html ... 00hh0h000505000h000

ไม่โหดให้ตบ
น่าจะอัพ 7 เต็ม อะ
•๛TheNuT•๛
แนะนำนะ ถ้าจะอัพ 7คุ้มกาย ให้ใช้ยาทะลวงชีพจร 10 เม็ด จะคุ้มกว่า
http://sg2.178.com/s/talent.html ... 00h50h000505000h000

ผมเล่นอันนี้ อย่างโหดอ้ะ
รอดู 4 สายของท่าน เบอลิน = =
สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้งนึง

พอดีหายไปนาน พอดีเพื่อนจาก กทม. มาเที่ยวที่บ้าน

ก่อนอื่นผมขอพูดอะไรนิดนึงนะครับ

ณ ปัจจุบัน ผมได้เลิกเล่น 3k2 ไปแล้วนะครับ แต่ผมยังเสียดายตรงที่หลายๆคนยังเล่น จอมขมังเวทย์

ไม่ถูกต้องนัก

แต่ผมจะมาอธิบายการเล่น style ของผมให้ดูนะครับ

4 สาย !! แห่งความสมดุลของนักเวท

เราฆ่าได้ไวไม่แพ้เซียนฟ้าดิน

DMG ของเราก็จะแรงเว่อร์

เซียน   ไฟ น้ำ  มาร
แก้ไขล่าสุด Megatamago เมื่อ 2011-11-19 13:43

ผมจะมาพูดถึง จุดชีพจรก่อนนะครับ

ต้องขออภัยที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะครับ พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานลบเกมส์ออกไปแล้ว

คราสแรก

อัฟชีพจร เซียน 10  ---> ดาบใจสั่ง 10 ---> วิญญาณสังหาร 10

อัฟชีพจรไฟ 10 ---> เคล็ดเพลิงเผาพลาญ 10

อัฟชีพจรน้ำ 10 ---> พิรุณสังหาร 5 ---> ศิลาน้ำแข็ง 10

อัฟชีพจรมาร เต็ม 10

ฟื้นฟูปราณจากภายใน 5

เสริมหลักปราณโจมตี 10 ---> เคล็ดพิโรธฟื้นกาย 5 ---> เคล็ดเร่งจิตเสริมรุก 5 ---> เคล็ด

เจ็ดศักดิ์สิทธคุ้มกาย 10
แก้ไขล่าสุด Megatamago เมื่อ 2011-11-19 13:53

คราส 2

น้ำ ---> ศิลาน้ำแข็ง 10

ไฟ ---> เคล็ดเพลิงเผาพลาญ 5 ---> เคล็ดระเบิดวิญญาณ 5 ---> เปลวคลื่นสุริยัน 10

เซียน ---> ดาบใจสั่ง 10

มาร ---> จักรมารตัดวิญญาณ 5 --->ฝนวิญญาณดาบ 5 ---> ศาสตราสังหาร 10

แสงสว่างแห่งปัญญา 10

ดุจสายฟ้าแลบ 10

ดุจสายฟ้าฟาด 10

เป็นเอกเคล้ดพิทักษ์ 5 ---> เคล็ดพิทักษ์ป้องจุดตาย 5 ---> เคล็ดพิทักษ์คุ้มกาย 5
ขอบคุณครับ คุณ Berlin ตอนแรกผมคิดว่าคุณเล่น 3 สาย ไม่เล่นมารซะอีก
แก้ไขล่าสุด Megatamago เมื่อ 2011-11-19 14:07

ยศ ให้ใช้ ยศ 180 นะครับ (หัวหน้าองครักษ์) จะได้สกิลโจมตีเพิ่มอีก 1 (เครื่องจักรสังหารขั้น 2)

วิธีการเล่นนะครับ

ปรกติผมจะเปิดด้วย ศิลาน้ำแข็ง ---> ดาบใจสั่ง ---> เปลวคลื่นสริยัน ---> เครื่องจักรสังหาร ---> ศิลาน้ำแข็ง ---> ศาสตราสังหาร ---> ดาบใจสั่ง --->เปลวคลื่นสุริยัน

ประมาณนี้ครับ

แต่หากเจอคนเก่งๆหน่อยผมแนะนำนะครับ

เคล็ดวิญญาณหลอน ---> ศาสตราสังหาร ---> เพลิงเผาพลาญ ---> ศิลาน้ำแข็ง ---> ดาบใจสั่ง ---> เปลวคลื่นสุริยัน ---> เครื่องจักรสังหาร

ก็วนไปเรื่อยๆนะครับ

แต่ทุกอย่างย่อมพลิกแพลงได้ แล้วแต่สถาณการ หมุนวนไปเรื่อยๆ ไม่ตายตัว และไม่ขาดตอน
ทหารก็ใช้อย่างที่เคยบอกนะครับ นางรำ 1  องครักษ์ 2 ทำของให้มันสักหน่อยก็โหดครับ (จำเป็นต้องใช้นะครับ)

บัฟเจ็ดศักดิ์สิทธก็อย่าให้ขาดนะครับกดใช้เรื่อยๆ

สกิลจิตจอมเวทย์นี้ดีมากนะครับ หามาใช้ด้วย แก้สตันได้

เช่นกนณ๊ขุนพลพุ่งมาหาเรา เราก็จะติดสตัน และจะไม่สามารถใช้สกิลไรได้เลย แต่เราสามารถกดสกิลจิตจอมเวทย์แก้ได้ครับ ไม่ก็บางทีองครักษ์เราแก้ให้ได้
ถามว่า หากแพทต่อไปมา ควรจะไปสายไหน

ตอบ : ควรจะไปทางไฟ นะครับ  และอีกสาย ควรจะอัฟ ชำนาญเสริมกระหน่ำ

ข้อสังเกตุนะครับ

สกิลที่ผมเลือกใช้มันไม่ใช่สกิลที่แรงที่สุดนะครับ แต่จะเป็นจสกิลที่ร่ายไว และต่อเนื่องได้ดีกว่า และแทบจะไม่ใช้ค่าโกรธเลย
เก่งจังค่ะ คุณBerlin
** เวลาใช้เคล้ดวิญญาณหลอน พอกดใช้สกิลแล้วจะมีหน่วงดีเลย์อยู่นิดนึง คือเราจะกดสกิลอื่นไม่ได้ หรือกดแล้วสกิลที่ออกจะไม่มี DMG  แต่ผมแนะนำให้ใช้เคล้ดศาสตราสังหารต่อจากสกิล เคล็ดวิญญาณหลอน สกิลจะสามารถร่ายได้ และมี DMG เป็นการต่อเนื่องของสกิลได้เลยนะครับ
จุดอ่อนของ 4 ธาตุของผม น่าจะเป็นเรื่องของการ จัดลำดับของสกิล เพราะปุ่มกดจะใช้เยอะมาก ยังไงก็หักฝึกฝนไปเรื่อยๆนะครับ
สกิลยิงธรรมดาให้ใช้ เคล็ดวิญญาณสังหาร (ของเซียน) ดีสุดแล้วครับ เวลาติดเบิ้ลก็โหดเข้าไปอีก
สเตตัสก็อย่างที่เคยบอกไว้นะครับ

แกร่ง ไม่ต้องอัฟ

ชำนาญรวม 150

ปัญญารวม 390 (รวมบัฟจากศิษย์)

ตบะ รวม 90

กาย รวม 90-100

คุม 50
จังหวะได้สอย (มีคนแท๊งให้) อย่าลืมเปิดเคล้ดเร่งจิตเสริมรุกกันด้วยนะครับ
โอ้ ละเอียดสุดๆ ขอบคุณมากครับ ยังไงถึงเลิกเล่นเกมนี้หวังว่าจะเจอกันใหม่เกมหน้านะครับ เหล่าสาวกนักเวท จำได้ตอนคิวเวิล Berlin ก็แรงมากก
เทคนิคการใช้ จิต ในตำนาน สายบุ๋นโจมตี

ผมจะเรียงลำดับจากประสบการ์ณนะครับ

จูกัดเหลียง --- จิวยี่ --- หวังเย่อิง  --- กุยแก --- กาเซี่ยง --- เทียหยก

นักเวทย์จะใช้จิตพวกนี้ได้ดีมากครับ ประมาณว่าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้

หากเราได้ถือจิต อย่าลืมพกเม็ดมังกรกันด้วยนะครับ เพื่อความสนุกสนานในการใช้ จิต
ขอถามนิดนะครับ ฟื้นฟูปราณจากภายใน 5 เก้บเวล ต้องปั๊มมานามั้ยครับ เหนตัวเพื่อนเล่นฟ้าดิน อัพ 5 แล้วมานาไม่ทัน ขอบคุณครับ
ขอถามนิดนะครับ ฟื้นฟูปราณจากภายใน 5 เก้บเวล ต้องปั๊มมานามั้ยครับ เหนตัวเพื่อนเล่นฟ้าดิน อัพ 5 แล้วมานาไม่ทัน ขอบคุณครับ
ผมอัพ 10 ยังปั๊ม มานาไม่ทันเลย ครับ น่าจะมีน้ำพุวิญญาณ พกไว้กด ครับ
•๛TheNuT•๛
อ่าๆ เฉพาะตอนเวลอะคับ ตอนลุยกะบอสไม่ทันอยู่ละ ผมลืมเขียนไปขออภัย
92# yimzzz

หากมีหิน จันทราเต็มดวงก็สบายครับ

ละก็เวลาเก็บเวลธรรมดา ก็ปรับสกิล วิญญาณสังหารเป็น เวล 1 ก็พอครับ
92# yimzzz

หากมีหิน จันทราเต็มดวงก็สบายครับ

ละก็เวลาเก็บเวลธรรมดา ก็ปรับสกิล วิญญาณสังหารเป็น เวล 1 ก็พอครั ...
ต้นฉบับโพสโดย Megatamago เมื่อ 2011-11-19 15:34
ปรับยังไงอ่ะครับ
อ่อ ขอบคุณครับ วิธีปรับก็เปิดหน้าสกิลแล้วกดลูกศรลงมาเลยครับ
เล่น 4ธาุตุเเล้วออฟพัด ธาตุไรดี หรอ ครับ ขอบคุณ ครับ
•๛TheNuT•๛
ขอคำแนะนำเวลาสู้กับกุนโหดๆ หน่อยได้มั้ยครับ ยิงไม่ทันมันฮีลเลย = =
ต้นฉบับโพสโดย yimzzz เมื่อ 2011-11-8 18:49
ช่วยตอบนะครับ

ถ้าคิดจะสู้กุนซือโหดๆ จริงๆ แนะนำให้ยิงลูกเขาก่อนครับ

ถ้าเป็น พวกม้า กดเด้งเลือด ละสกิลเดี่ยว ลอคไปทีละตัวเลย

ถ้าลูก 6 ก็ กดเด้งเลือด ละร่ายสกิลหมู่ลงที่พื้นเลยครับ ไม่เกิน 3 สกิล หมดกองแน่นอน
แก้ไขล่าสุด ragtic เมื่อ 2011-11-21 13:06

ถ้าคิดจะสู้กุนซือโหดๆ จริงๆ แนะนำให้ยิงลูกเขาก่อนครับ

ถ้าเป็น พวกม้า กดเด้งเลือด ละสกิล ...
ต้นฉบับโพสโดย Scent เมื่อ 2011-11-21 12:58
ถ้า สกิล ไม่แรงจริง อะไร จริง ๆ ละก็ ถ้าลูกไม่ตายยกองในการทำดาเมจเพียงครั้งเดียว เรานี้แหละจะนอนลองกลับพื้นแทน แต่ถ้าสกิลแรง จริง ๆ 1 สกิล ทำให้ทหารตายยกกองได้ อันนี้ที่ว่าโหดแล้ว  แล้วจะมีสักกี่คน ที่ทำได้แบบนี้บ้างน้อกจากเค้าผู้นี้คือเจ้าของกระทู้ ( หรือปล่าวว่ะ )   

สกิลที่ฆ่่าทหารแรง ๆ ภายใน 1 ชุด เป็นพวกสกิลหมู่ ทั้งหลายที่คิดว่าแรงที่สุดแล้วยัดใส่มันเลย แต่ถ้ายัดสกิลหมุ่ ใส่กองทหารแลัวเลือดไม่ถึงครึ้ง อันนี้อัตรายมากโอกาสที่จะตกม้ามีสูงยิ่งนัก

ถ้าเป็น พวกม้า กดเด้งเลือด ละสกิล ...
ต้นฉบับโพสโดย Scent เมื่อ 2011-11-21 12:58
ขอบคุณครับ :D เซิฟเราเหลือขมังกันไม่กี่คนละ สู้พวก กซ กิล spetnaz ไม่ได้ซํกที ช๊อตสายฟ้ามามึนตลอดเซ็งๆ
สู้เขาไม่ได้เลย
กลับไปรายการกระดานข่าว