กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

อบรมนิสัยนายคนนี้หน่อยนะแค่เอายศน้อยไปเล่นทำไมต้องถีบเหตุผลไม่สมควร

แก้ไขล่าสุด AKATSUKI เมื่อ 2012-4-30 20:28

ตรูไม่ให้เล่น โอเค รึยัง   

ถ้าปืนไม่มีสปีดปืนก็คงไม่กล้าไปเล่นหรอกค่ะ
เราชื่อ ปืน สังกัด คลับแสงอุษา มีสปีดแจกในคลับนะคะ
ไม่ถึงขั้นรวยแต่ที่บ้านมีกินมีใช้ไม่ต้องไปขอทานใคร
ทำนิสัยแบบนี้เป็นใครเขาก็ไม่ชอบ
แค่เอายศจูเนี่ยแต่งตัวเน่า ๆ ไปเล่นด้วยทำไมคุณไม่ถามมสักคำว่าีสปีดไหม
เล่นมาก็เพิ่งเจอนายคนนี้คนแรกที่แสดงกิริยา เหยียดผิว แบบนี้ รับไม่ได้ ฝากจีเอ็มจัดการอบรมให้
ได้ไหมคะ ตามสมควรไม่อยากให้เขาไปทำกับใครแบบนี้อีก
คนมันไม่มีน้ำใจไง เป๊นผู้ชายซะเปล่า มานั้งว่ากับผู้หญิงนี้  ไปนุ้งผ้าถุง แม่ ไป ~ คิดว่ายศเยอะ เวลสูงกว่าแล้วทำอะไรก๊ได้หรือครับ ขอบอกเลยนะครับว่าคนอย่างคุณมันไม่มีค่าอะไรเลยที่จะเกิดมาด้วยซ้ำ ทุกสิ่งทุกอย่างต้องพึ้งพาอาศัยกันไป ถ้าคนไทยเป๊นแบบนี้หมดทั้งประเทศนะ ประไทยไทยคงล่มจม คิดเอาตัวเองเป๊นหลักไม่ต้องพึ้งพาใครถามหน่อยเถอะครับ คุณโตมาด้วยน้ำนมหมา หรือ ถ้าไม่มีคุณพ่อ คุณแม่เลี้ยงดูคุณมาอะ  
อย่างว่าล๊ะ คนไทยสมัยนี้มันดูคนแค่ภายนอก ไม่เคยจะหันกลับมาดูกันที่จิตใจที่แท้จริงหรอก ..
ไม่รู้จะพูดอะไรกับคนแบบนี้จริง มันเสียเวลา  เพราะว่าพูดอะไรก๊คงไม่รับฟัง
ไอพวกที่ชอบดูถูกคนอื่น มันเป็นเพราะพื้นฐานของจิตใจของมันที่ต้องการ การยอมรับจากคนอื่น กลัวว่าคนอื่นจะไม่ยอมรับตนเอง ก็เลยพาลอยากทำให้คนอื่น ดูด้อยกว่าตนเอง และเป็นผู้ืที่ไม่เคยได้รับความสงบทางใจ เป็นประเภท (กูดีคนเดียว อะไรประมาณนั้น) เป็นเรื่องยากที่จะทำให้คนทั้งหมดเป็นคนที่ไม่ดูถูกคนอื่น ถึงแม้บางทีเกิดขึ้นกับผู้ดี มีตังค์ มีการศึกษา แต่มาจากพื้นฐานทางจิตใจเดียวกันคือ กลัวคนอื่น ๆ ไม่ยอมรับตนเอง และอยากให้ผู้อื่น ยกย่องตนเอง อยากให้ตนเองเด่นกว่า ดีกว่าคนอื่นๆ เพราะไม่เข้าใจถึงความดีทีี่ถูกต้องเป็นคนเห็นผิด อย่าไปถือสาคนประเภทนี้เลย ถือว่าเป็นคนที่น่าสงสารเพราะเป็นคนที่ไม่มองตนเองอย่างที่เป็นจริง ที่ว่าไม่ว่าใครหน้าไหนที่เกิดมาบนโลกนี้ ย่อม เจ็บ ย่อมแก่ ย่อมตายกันเหมือนกันหมด คนดีที่แท้จริง เห็นคนที่ตกต่ำ ย่ำแย่ มากกว่าตนเค้าย่อมยอมสละเพื่อให้คนอืนเค้าพ้นจากทุกข์นั่นแหละคืน คนจริง....
ถ้าคนไทยเป๊นแบบนี้นะ เจริญ ... (คลิปโจรขโมยกระเป๋าผู้หญิง มีแต่คนมุงดูไม่มีใครช่วย) สุดท้าย ผู้หญิง ตาย
*****อนุญาตอิดิทคลิบออกนะครับ\\GM_ชาย
จริงๆเรื่องสปีดกฏทีมงานๆไม่รับดำเนินการอยู่แล้วนะครับ

ที่ดูน่าจะโดนแตะออกจากห้องแล้วเค้าบอกว่าไม่ให้เล่นใช่มั้ยครับ

ที่ดูก็ไม่ได้หยาบคายมากนะครับยังไงจะตักเตือนให้นะครับ เพราะตรูจะว่าเหมือนกูก็ได้

ยังไงเค้าไม่ให้เราเค้าเราก็แค่หาห้องใหม่จะดีกว่าครับ
"เขามันโง่"

อีกคลิปสำหรับพวกแม่รง แล้งน้าใจ ...
****ขออนุญาอิดิทคลิบออกนะครับ \\GM_ชาย

ดูแล้วสงสารเด๊ก อ๊ะ
จริงๆเรื่องสปีดกฏทีมงานๆไม่รับดำเนินการอยู่แล้วนะครับ

ที่ดูน่าจะโดนแตะออกจากห้องแล้วเค้าบอกว่าไม่ให ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_ชาย เมื่อ 2012-4-30 21:11
พี่ชายก็รู้นะว่าปืนนิสัยยังไงขนาดคนเขียนจดหมายมาด่าพี่ชายเจอในไอดีปืนบอกว่าจะแบนปืนยังบอกว่าปล่อยไปเหอะพี่ แต่คนนี้ ปืนขอ ปืนไม่ยอม
โดนลบ คลิปหมดเลย.... กระผมก๊ทราบดีนะครับว่า คลิปมันอาจทำไห้คนอืนดูประเทษจีน
ไปในทางที่ไม่ดี .. แต่ผมอยากไห้คนที่มีน้ำใจเช่นนี้เค้าได้ ตะหนักถึงครับ
ว่าสิงใดควรทำหรือไม่ควรทำ ถ้าคนเราเป๊นเช่นนั้นหมด
มันก๊ไม่ต่างอะไรกับพวกสัตว์ป่าเลย นะครับ .....
การโดนเตะออกจากห้องมันเป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้วครับ
ไม่ว่าจะโดนเตะออกมาด้วยเหตุผลใดก็ตาม เราก็ต้องเข้าใจตรงนี้ใว้ก่อน
แม้ว่ากรณีของคุณจะน่าเห็นใจก็ตาม...
แต่ถ้าใจเรานิ่งมากพอ เราก็แค่หาห้องเล่นใหม่ เรื่องก็จบเพียงแค่นั้นครับ
จะไปต่อความยาวสาวความยืด ด้วยการถามไถ่จนทะเลาะเบาะแว้นกัน ผมว่าไม่จำเป็นครับ
แล้วยิ่งมีบุคคลที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ และไม่ได้รับความเสียหายจากเหตุการณ์ดังกล่าวโดยตรง
มาต่อว่าผู้กระทำแบบนี้ ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้รับความเสียหายโดยตรง
ผมคิดว่าตรงนี้ก็ไม่ควรทำเท่ารัยครับ เพราะว่าบุคคลภายนอกเหตการณ์ไม่ใช่ผู้ที่ได้รับความเสียหายครับ
ShinSenGuMi>>>SSGM,,สายลม~
แก้ไขล่าสุด AKATSUKI เมื่อ 2012-4-30 23:34
การโดนเตะออกจากห้องมันเป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้วครับ
ไม่ว่าจะโดนเตะออกมาด้วยเหตุผลใดก็ตาม เราก็ต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย สายลมตะวันออก เมื่อ 2012-4-30 23:07
บังเอิญใจเราไม่นิ่งไง เล่นอยู่ห้องเดียวกันเข้าข้างกันก็ไม่ได้ว่านะ แต่เขาทำแบบนี้กะทุกคนเลยเหรอ แล้วเราก็ไม่ได้หาเรื่อง เราก็อยากจะรู้ว่าทำไมมาตัดสินคนที่การแต่งตัว ปากไม่มีถามเลยรึไง ถ้าอยากเล่นแค่คนรู้จักก็บอกดี ๆ ไม้ต้องเตะเป็นใครๆ  ก็ต้องกลับไปถาม แล้วดูการตอบของเพื่อนเธอนะ มันดีตรงไหนกับความรู้สึกของคนอย่างเรา

กลัวไม่กดสปีด
ไม่อยากเสี่ยง
ตูไม่ให้เล่นโอเคมะ
จะไปฟ้องใครก้ไปไป๊  (นี่คือการท้าทาย)

เหยียดหยามกันชัด ๆ

สำหรับเธอมันเป็นเรื่องปรกติ แต่คนอย่างเรามันไม่เป็นเรื่องปรกติ อยู่คนละฝั่งย่อมเข้าใจกันต่างฝ่าย เราก็โตแล้วพูดดีๆ กะเราก็รู้เรื่องไอ้วิธีแสดงกิริยา เกรียนแบบนี้มันดีนักเหรอ แล้วถ้ามองมุมกลับว่าถ้าเราแค่ถาม เขาแค่ตอบดีๆ  ไม่ตอบแบบกวน ๆ ท้าทาย เหยียดหยาม เราก็ไม่มาทำให้เป็นเรื่องเป็นราว(ดราม่า)แบบนี้หรอกมันน่าอับอายทั้งคนโดนด่าทั้งเจ้าของกระทู้เราก็ไม่ได้อยากมีเรื่องแต่ก็ควรจะได้รู้บ้างว่า ไม่ใช่ว่าจะทำแบบนี้กะใครก็ได้
"เขามันโง่"
ต้นฉบับโพสโดย zKazamidoriz เมื่อ 2012-4-30 21:15
หมายถึงเราอ๊ะป่าว ที่เอาไอดีจูเนี่ยไปเล่นกะคนระดับอย่างเขา  555+ เรามันคนระดับล่างพวกจนสปีดละมั้งในสายตาเขา
เสียดิ เสียเวลาไปนั่งรอในห้องเธอ เสียเวลามานั่งคุย เสียความรู้สึกกับเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน
คนที่มาอ่านพวกยศน้อย ๆ จะได้ดูเรื่องราวของเราเป็นตัวอย่าง ว่าอย่าไปเล่นกะคนแบบนี้ถ้ามีสปีดเป็นพัน ๆ อัน ให้ตั้งห้องเอง ไม่ต้องไปเล่นกะคนอื่น ให้เสียใจ
สมัยเราเป็นจูเนียร์ก็โดนเตะบ่อยน่ะ เพราะคิดว่าเราไม่มีสปีด
เราก็ไม่ได้คิดอะไรมาก โดนเตะก็ไปหาห้องไหม่เล่น หรือไม่ก็สร้างเองไปเลยคับ
แต่ก็เข้าใจความรู้สึกของคนโดนเตะน่ะคับ มันจะมีคำถามกลับมาว่า (เตะเราทำไม) ตลอด
อยากกลับไปเป็นรุกกี้เอฟจริง ๆ มีนะแต่เล่นแมท เอาแบบว่าเติมเยอะ ๆ แต่ไม่อัพเว่ลดีมะแบบน้อง ไตร
อ่านแล้วอารมณ์ขึ้นอะ
ปังยาไม่มีน้ำใจมั้งเลย
มีน้ำลาย
เห็นแค่ยษจูเนียนึกว่าไม่มีสปีดหรอ
เซงวะ
วันๆๆเตะแต่ยศกากๆๆ
คนแบบนี้ไม่เจริญ
จำไว้คำพูดไว้นะ
ไปละ
อารมณ์เสียวะ
แก้ไขล่าสุด Dysuria เมื่อ 2012-5-1 01:41

เขาไม่ให้เล่น ก็เล่นห้องอื่น
คิดมาก
แต่ จขกท พูดแรงนะ
ถ้าแบนอีกคนก็ควรแบน จขกท ด้วยเพราะพูดว่าร้ายยั่วยุเช่นกัน ดังรูปนี้

เราไม่รู้จักทั้งสองคน แต่คำว่า ปัญญาเนอะ มาตัดสินคนที่ภายนอก สำหรับคนที่อ่าน เราว่ามันเป็นการด่า ที่แรงมาก คุณไม่ควรไป กล่าวว่าคนอื่น คนทุกคนไม่เหมือนกัน
ใจเย็นๆกันเนอะ เรื่องแค่นี้เอง

http://board.mygame.in.th/viewth ... &extra=page%3D8

ความรู้สึก ของ จขกท เหมือน นายคนนี้เลยครับ
"ไม่มีชัยชนะครั้งไหน จะยิ่งใหญ่ไปกว่า ชนะใจตัวเอง”‎
ใจเย็นๆ กันน่ะค่ะ
มันเป็นเรื่องธรรมดาที่ยศน้อยจะโดนยศที่สูงกว่าเตะ 555+
เห็นด้วย กับ Rep.10
รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง
สร้างห้องเอง  จบ ถ้าไม่จบ ผูกคอตาย
ปุ่มสร้างห้องอยู่ทางขวาบนหน่อยๆนะคะ เผื่อสร้างไม่เป็น
~รู้ว่าเธอเจ็บ,,
ไปโทษเค้าฝ่ายเดียวก็ไม่ได้ ในเมื่อมันยังมียศน้อยๆอีก 80-90% ชอบไปเนียน ถามสปีดบอกมี เล่นกฎบอกเป็น พอเล่นจริง ไม่กดสปีด แหกกฎ แถมถ่วงเวลา ใจเขาใจเรา
เป็นเรา เราก็เตะ การจะสร้างกฏสปีดให้เล่นได้ยาวๆนั่น หัวห้อง ต้องเด็ดขาด! เป็นใครก็กลัวนะ เพราะภาพรวมแล้ว ส่วนใหญ่ ยศน้อย มีโอกาสเกรียน 85% ถ้าเขารู้ว่ามีตัวใหญ่เขาคงไม่เตะหรอก P.s.แค่เื่รื่องเตะเอามาประจารกัน ถ้าทุกคนเป็นแบบนี้ ป่านนี้ทั่วบอร์ดก็มีแต่เรื่องนี้แหละ อีกอย่างไม่ใช่แค่หัวห้องที่กลัว ยศน้อยเข้าไปปุ๊บ ทุกคนในห้องต่างพากันไม่อยากเล่นไปด้วย ทว่า ยศน้อยเกิดเกรียนขึ้นมา คนที่โดนรุมด่า คือหัวห้อง จริงไหม ชิวๆคะ
ที่ตักเตือนอย่่างเดียวหาก มีการด่าตรงๆแรงก็อีกเรื่องครับ

เพราะอย่างที่บอกครับ การแตะออกห้องเป็นสิทธิขาดของเจ้าของห้องครับ

ที่ปืนบอกว่ามีการส่งข้อความมาด่าด้วยถ้ามีรูปนี้จักการได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุด ผู้กอง..United เมื่อ 2012-5-1 16:32
เป็นเรา เราก็เตะ การจะสร้างกฏสปีดให้เล่นได้ยาวๆนั่น หัวห้อง ต้องเด็ดขาด! เป็นใครก็กลัวนะ เพราะภาพรวมแล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย Hong Li Ming เมื่อ 2012-5-1 10:44
แบบนี้ใช่เลย

เพราะยศน้อยบางคนไปทำเสียไว้  ถามว่ามีปีดมั้ย บอก มี   พอเจ้าของห้องให้เล่นด้วยมันก้เกรียนออก  ไม่กดปีดไม่ว่า ยังมาเถียงอีกยังมาบอกอีก ว่าเรื่องแค่นี้เอง เล่นเกมส์จะเอาไรมาก แน๊ะ มาแถอีก

มีกิจกรรมเกบหลุมนี่ เราก้เอาตัวรุกี้ไปเล่น จะเกบเวลซะหน่อยก็โดนเตะ  แต่เราก้ไม่เป็นไร เพราะรุ้ดี มันไม่น่าไว้ใจเท่าไหร่ เราเลยไปตั้งห้องเล่นเอง รุกี้D  ตั้งห้องสปีด20 วิ  สบายใจมาก ไม่ต้องไปง้อใคร

เค้าเตะก็ไม่ต้องไปเล่นกับเค้า ไม่ต้องไปชิบเค้าด้วย   ตั้งห้องเองดีสุด ละ

*เพิ่มเติมนิด ที่เจ้าของกระทู้ ชิบไปบอกเค้าว่ายศ มาสเตอร์หนะ  เค้าไม่รุ้หรอกว่าคุณจะยศไร

เห็นยศน้อยๆ เป็นเรา เราก็เตะ  รึบางทีเราเอาตัวรุกี้เข้าไป ยังไม่ทันจะบอกว่า มีสปีด ก็โดน เตะละ

ในความคิดเรา  ไม่สมควรเลย ที่จะเอาเค้ามาประจาน
เป็นผมผมก็เตะ
*0* เตะเปนบางโอกาศ
พี่ปืน คร้าบ
สู้ๆ คร้าบ ถ้าเป้นผมเจอเค้า ผมจะเตะ รั่วๆ ๆ แก้แค้นให้นะ ครับถึงวันนี้ พี่ไม่มีห้องเล่น มาเล่นกับผมนะ 555 ผมรอ[/quote]
แก้ไขล่าสุด AKATSUKI เมื่อ 2012-5-2 09:17

เราจะอธิบายให้ฟังนะว่าทำไมเราถึงต้องเรื่องมาก  เราตั้งใจเอามาส่งให้จีเอ็มตักเตือนนะ มันจะได้เป็นตัวอย่างให้กับพวกที่เตะแบบไม่ถาม พวกขี้เกียจพิมพ์ พอเขาซิบมาถามแบบไม่ได้ด่าก็มาด่าเขา ถ้าเจอคนซิบมาด่าก็ด่าตอบไปสิแต่เราไม่ได้ด่าก่อนเลยมาด่าเราทำไมเราไม่ใช่คนเหรอ ?

ไอ้โดนเต่ะไม่เท่าไรหรอกแต่เขาหลอกให้เรายืนรออยู่ในห้องเกือบ 5-10นาทีเพราะไม่มีคนเข้ามาเล่นตอนแรกมีเขา กับเพื่อนเขาอยู่ 2 คนเรา็เข้ามาเห็นเขาไม่ถามอะไรก็คิดว่าเขาเข้าใจผ่านไปนานมาก ๆ ไม่มีใครเข้ามาจนมีคนเข้ามา พี 4 เขาเลยทำการเตะเรา เรางง เลยยแค่ซิบถาม แต่คำตอบที่ได้รับก็ดูกันเอาเอง แถมยังไล่ให้เราไปฟ้องใครได้ก็ไป เลยจัดให้

เราก็โดนเตะอยู่บ่อย ๆนะไม่ใช่โดนเตะครั้งนี้ครั้งแรกแต่ถ้าเข้าไปแล้วเตะเลยนี่จะไม่คิดอะไร นี่ให้เรายืนรอตั้งหลายนาทีมันเสียความรู้สึกที่พอมีคนมามันก็เตะ แล้วเรื่องสร้างห้องเองน่ะเราสร้างเองอยู่แล้วพอจบจากที่คุยกะอีตาคนนี้เราก็สร้างห้องเองตลอด 1 - 1   6 หลุม ใครเข้ามาไม่กดสปีดเรากดเองสปีดเรามีแบบนี้สบายใจแล้วไม่ต้องไปเข้าห้องใครให้เขาเตะ

กรุณาเข้าใจกันใหม่ด้วยว่าเราต้องการส่งให้จีเอ็มตักเตือนให้เป็นตัวอย่าง ไม่ได้เรื่องมาก และ ไม่ใช่ไม่รู้ว่าเข้าสร้างห้องกันยังไงอย่างที่หลายคนได้แสดงความคิดเห็นมา  เห็นบางคนสร้างห้องว่า ถ้าเตะอย่าว่ากันนะ ดูละก็ขำเราเป็นคนเราก็มีศักดิ์ศรี ถ้าพวกคุณเตะคนแล้วพูดดี ๆ กะคนที่ซิบมาถามมันก็จบเพราะอย่างกรณีของเรายืนรอในห้องนานมากคิดว่าจะได้เล่นแต่ก็โดนเตะอย่าง งง ๆ เราเลยซิบมาถาม แต่ดูเขาดิพูดจาดุถูกเหยียดหยามเราอย่างกะเราไม่ใช่คน แค่คำว่า ขอโทษ ก็จบ เพราะเราพยายามอธิบายให้เขาฟังว่าเราก็มีสปีด มาจากไหน แต่ถ้าพวกเธอสร้างห้องแล้วมีคนยศน้อยมาแบบว่าไม่น่าไว้ใจเธอแตะใช่มันเป็นสิทธิของพวกเธอ เราจะถามก่อนทุกครั้งว่ามีสปีดไหม เล่นกฎเป็นไหม แถมถ้าใครเล่นกฎไม่เป็นเราก็จะบอกให้ พาเขาเล่นกะเรา คุยกันสนุกเฮฮาเป็นคน ๆ ไป ถ้าเจอแบบเตะแล้วซิบมาด่าเราก็ไม่เคยซิบตอบหรอกมันน่ารำคาญเป็นเรื่องเป็นราวอีกสู้ให้เขาคิดเองดีกว่าว่าเราเตะทำไม แต่ถ้าเจอหัวดำ เราเตะเลยไม่ต้องถามนอกจากเขาจะบอกว่าขอแก้กิฟอัพเราจะไม่เตะ แต่ถ้าในกรณีของคนทั่วไปเราอยากจะบอกนะถ้าเตะแล้วเจอคนซิบมาด่าเธอก็ด่ากะเขามันก็สมเหตุสมผล กรุณาแยกแยะให้เป็นกรณี ๆ ไป  

โอเคละวันนี้เราจบนะ ปิดกระทู้
กลับไปรายการกระดานข่าว