กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ถามผู้รู้:การ์ด Pippin SR เพิ่ม 3 หลา ใส่ 2 ใบ ไม่ได้เหรอ

ตามชื่อกระทู้ครับ
เราใส่ 2 ใบ ในชุดเดียวกัน นึกว่าจะบวก 6 หลา แต่บวกแค่ 3 หลา
แสดงว่าการ์ดแคดดึใส่ชนิดเดียวกัน 2 ใบ จะแสดงผลใบเดียวกันใช่มั้ยครับ
การ์ดแคดดีเป็นทำนองนี้ทุกแบบเลยใช่มะครับ
แก้ไขล่าสุด BenzBenz เมื่อ 2012-9-21 21:32

ไม่ได้ค่ะ การ์ดแคดดี้เหมือนกันมันจะทับกัน
การ์ดแคดดี้ที่มีคุณสมบัติชนิดเดียวกันหรืออย่างเดียวกัน มันจะทับกันครับ

แต่ถ้าใส่ 2 ใบเลย มันจะนับใบที่มีคุณสมบัติสูงสุดครับ

................................................................
กาดตัวละคร ใส่รวมกันได้คับ แล้วก็เอาผลมารวมกันด้วย

กาดแคดดี้ จะเอาอันที่ดีที่สุดเท่านั้นคับ ถ้าคุณสมบัติแบบเดียวกัน (ใส่ดีสุดสองใบ ก็แสดงใบเดียว)
ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบเป็นประโยชน์มากครับ
นี่ผมเล่นมาหลายปีแล้วนะเนี่ย ยังรู้น้อย(โง่) เข้าใจผิดอยู่เลย กะว่าจะทำไม้ยาว 280 หลา ไว้สักอันนึง
คิดไปเองว่าเฉพาะ คาดี้ 3 ดาว กะ คาดี 4 ดาวเท่านั้น ที่ทับกันจะแสดงผลเฉพาะใบที่คุณสมบัติดีที่สุด
เข้าใจแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
กลับไปรายการกระดานข่าว