กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

Mouse VS Keyboard อันไหนตีติดปังย่าดีกว่ากัน ?

เลือกได้ข้อใดข้อหนึ่งแบบสำรวจ, จำนวนผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นทั้งหมด 127 คน แสดงผลแบบสำรวจ

Poll End

29.13% (37)
44.09% (56)
26.77% (34)
Your User group have no permission to vote
ตั้งขึ้นมาเพื่อสำรวจว่าเพื่อนๆในเกมส์ปังย่า ใช้ Mouse หรือ Keyboard ในการตี
.. ส่วนตัวเราถนัดคีย์บอร์ดเหมือนกันนะ ^ ^
คีย์บอร์ดสิ่.
คีบอร์ด อีก 1เสียงจ้า
ครีบอด
แล้วแต่คนถนัดครับ เริ่มแรกหัดแบบใหน ก้อคงเล่นกันแบบนั้น
ผมนักเลงคีย์บอด  เอ้ยนักเล่นคีย์บอด  
ถนัดเม้าส์
นี่เว็บบอร์ดปังย่า หรือ เวบบอร์ดดราม่ากันแน่ฟะ
-___________________- !?
เราว่าคีย์บอร์ดครับ เมาส์เวลามีปัญหานี่ หนักเบยส์ทีเดียว กดทีวืดๆ 555
ผมนักเลงคีย์บอด  เอ้ยนักเล่นคีย์บอด  
ต้นฉบับโพสโดย น้oJlมฆ เมื่อ 4/10/2012 08:55
ใช้คีบอร์ดตอนตี กดใช้เกจ แต่ใช้ เมาส์ ตอนกดสปินหลัง หน้า
เริ่มแรกSs1 ใช้คีย์บอร์ด
พอตั้งแต่Ss3 เริ่้มใช้เมาส์ จนตอนนี้ถนัดแต่เมาส์ ใช้คีย์บอร์ดไม่ถนัดแล้ว
Mouse เลย มันส์ดี
ใช้เม้าส์ตอนตี ตอนกดสปิน กดเกจ พัทจะใช้คีย์บอดนะ
จะเลือกคีย์บอร์ดแต่ดันไปกดเมาท์
เมาท์
คีย์บอร์ดโน๊ทบุ๊ค .... แข็ง แน่น กดมัน ...
ใช้ได้ทั้ง 2 อย่าง
แต่ชอบเม้าส์มากกว่าค่ะ

ยังไงก็คงแล้วแต่ความถนัด ความชอบ หาเกณฑ์วัดไม่ได้หรอกว่าอันไหนดีกว่ากัน
*<`You can't expect me to be fine, I don't expect you to care`>*
ใช่เมาส์ไม่คล่องครับ T^T
ตอนหัดเล่นครั้งแรกใช้ คีบอร์ด แต่ตอนนี้ใช้ เม้าส์
เคยใช้ทั้งสองแบบ คิดว่า เม้าส์ น่าจะดีกว่าจะคับ
99%ของคนเก่งใช้เมาส์เล่นคับ
99%ของคนเก่งใช้เมาส์เล่นคับ
ต้นฉบับโพสโดย มั้ง? เมื่อ 2012-10-4 11:51
งั้นเราคงเป็นอีก1% นั้นที่ใช้เมาส์
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
แบบไหนก็ได้แหละครับ แล้วแต่เราถนัด

แต่ต่อให้ถนัดแค่ไหน ถ้าเล่นร้านคอม อันไหนไม่ชินมือก็แปกอยู่ดีแหละครับ - -*
ส่วนตัวใช้คีย์บอร์ดด
 อดทนกับความเหา .
ใช้นิ้ว จิ่ม ที่หน้าจอ

ส่วนตัวใช้อันนี้ ถนัดสุดๆๆ แทบไม่แปก
คีย์บร์อด ดีคับ
ผมว่าแล้วแต่คนถนัดมากกว่าครับ

ส่วนตัวผมชอบใช้เม้าส์ครับ

t-bag taemiiz,,
ผมว่าเม้าดีๆมันจะแม่นกว่าคีบอดนะ เรื่องการตอบสนอง  แต่สำหรับผมกดคีบอร์ดถนัดกว่า เพราะมือขวากดลูกศรท่าได้ไวกว่า  อิกอย่างใส่ทั้งปีกทั้งดี้ แค่นี้ก็แปกยากแล้วครับ
เมาส์ เว้ยเฮ้ย เมื่อก่อนก็คีบอร์ดแหละ แต่เวลาแข่งถ้วยแบบว่าที่กลัวพลาดจะตบ บอร์ดแรงจนพังไป 1
จังหัดมาใช้เมาส์ดีกว่า 555+
ผม เมาส์ คีบอร์ดกดแทบไม่เป็นเลย  แล้วแต่คนอ่า
แล้วแต่คนถนัดอ่ะครับ
ผมใช้มือกด
คีบอดอยู่แล้วว
ใช้คีย์บอร์ดอ่า  ตบทีป๊าบ! ป๊าบ! ดังลั่นบ้าน
ผมเม้าส์อะ  นอกเรื่องหน่อยนะ.. คือว่า จขกท.น่าร๊ากกกกอ่
They snub other countries in ASEAN. especially Laos and Cambodia. They think their country is better.... no They′re not.
เอ้ยมั่วๆแล้วๆ คนที่น่ารัก คห.2 555+ ขออภัย จขกท.ด้วย เกือบได้ขุดทอง
They snub other countries in ASEAN. especially Laos and Cambodia. They think their country is better.... no They′re not.
ผมเล่นทั้งเมาร์ทั้งคีบอร์ดแปกหมด เลยไม่รู้ว่าอันไหนจะดีกว่ากัน
เคยเล่นคีย์บอร์ดตอน SS1-2 แล้วโดนน้าที่ต่างจังหวัดมาInception ให้มาใช้เมาส์ครับ

พอดีตอนนั้นยังเล่นไม่ค่อยจะรุ้เรื่อง แล้วน้าเค้าดันเล่นเก่ง ก็เลยตามๆไป เผื่อจะเก่งบ้าง
YoGurt!nG : Class 5 LV 12X
Flyff : Blader 9X
PangYa : Semipro A

ซีซั่น1-2หัดเล่นเมาร์ ซีซั่น3-4หัดเล่นคีบอร์ด พอเริ่มคล่องซีซั่น5เล่น***ทั้งเมาร์ทั้งคีบอร์ด แปกเอาๆ ปัจจุบันเลิกเล่นได้แต่นั่งมองเมาร์กับคีบอร์ดแปกนักใช่มั๊ยเลิกเล่นมันซะเลย
ผมถนัด เมาร์ อ่า
เม้าส์จ๊ะแต่ก็แล้วแต่คนถนัทนะ
ถนัด คีย์บอร์ดแล้วอ่ะ
เมาส์
กลับไปรายการกระดานข่าว