กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ความเร็วเน็ต 3 BB มีปัญหาต่อการดาวโหลดแพทซ์เกมเหรอ !! ดูจากภาพด้านใน

เน็ตก็ไวพอควร

แพทซ์ กระดิกนิดๆ -*-
มันไม่ได้เป็นที่เน็ตครับ มันเป็นที่เซิฟเวอร์ เพราะคนโหลดเยอะ เป็นธรรมดาที่ต้องแย่งกันโหลด
กว่าจะโหลดเสร็จ เป็น ชาติ

ค่ายนี้ เกมส์ดี บริการ ห่วย
รอ GM หรือผู้รู้มาชี้แจง เพราะส่วนตัวฟังท่านอื่นตอบมันไม่มั่นใจ T^TT
เอาน่า ๆ อยากเล่นก็ต้องรอหน่อย

แต่อยากฟากถึง GM ถ้าเข้ามาดู ก็ขอให้รู้ว่า อัพแพทลงแว็ปก็ดีนะครับ
เพราะโหลดกะตัวเกมส์ช้ามากมายเลย
ผู้เล่นส่วนใหญ่ มีปัญหาตรงนี้เยอะพอสมควรเลย ควรจะหาทางออกน๊ะ
แก้ไขล่าสุด DeathGOD เมื่อ 2012-10-24 15:08

ตามที่คุณ Niew บอกแหละครับ ขนาดผมเน็ต Fiber optic (10m/3m) ยังโหลดอย่างงรวดเร็วด้วยความเร็วแสง ดังรูปด้านล่างเลย

มันเบิ้ล -*-
แก้ไขล่าสุด yothza เมื่อ 2012-10-24 15:09

คุณยังดีผมสิวิ้งแค่ 5 เอง
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
แย่ ๆ มาตอบ ล๊ะ - -
เราปล่อยดาวน์โหลดเต็มสปีดอยู่แล้วครับ เบื้องต้นนั้นเราเปิดให้ดาวน์โหลดแบบออโต้ก่อนการเปิดจริงล่วงหน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_ออย เมื่อ 2012-10-24 15:07
ร อ   ร อ  !!
ใจเย็นๆครับ ระหว่างรอก็ไปหาอย่างอื่นทำฆ่าเวลาเถอะครับ
อ่านหนังสือ ฟังเพลงอะครับ
เราปล่อยดาวน์โหลดเต็มสปีดอยู่แล้วครับ เบื้องต้นนั้นเราเปิดให้ดาวน์โหลดแบบออโต้ก่อนการเปิดจริงล่วงหน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_ออย เมื่อ 2012-10-24 15:07
แต่ผมว่า (นี้เป็นความคิดเห็นน๊ะ อย่าว่ากัน ^^)น่าจะปล่อยมาให้โหลด2ทางเลือกพร้อมกัน
เพื่อที่จะได้ตอบสนองผู้เล่นได้มากขึ้น
และผมว่าถ้าทำตรงนี้ได้ ผู้เล่นจะเหนียวแน่น มากขึ้น และ อาจจะมีผู้เล่นใหม่เข้ามาอีกจำนวนไม่น้อย
GM ตอบมาได้ถ้าเปิดให้โหลดก่อนก็น่าจะบอกกันหน่อยใครมันจะไปรู้ได้ว่าท่านจะเปิดให้โหลดตอนไหน
ผมเข้าใจว่าเซิฟเวอร์ทำงานหนัก
แต่ผมอยากถาม GM ว่ามีมาตรการแก้ไขปัญหานี้อย่างไร ???

ปกติเกมอื่นนะครับ ถ้ามี Patch ใหญ่จริง ๆ นะครับ เขาจะเปิดให้ดาวน์โหลด Manual Patch
ผมยกตัวอย่างให้อย่างเกม FIFA Online2 มีการเปิดให้ดาวน์โหลด Manual
ถ้าไม่มีแล้วจะเกิดอะไรขึ้นหรอ
1.เจอคนบ่น
2.เจอคนโวยวาย
3.เซิฟเวอร์แลค (ไม่แน่ใจ)
4.ความน่าเชื่อถือ
5.ภาพลักษณ์ (ดี/ไม่ดี)

ผมแค่อยากให้ GM ควรจะมีมาตรการแก้ไขปัญหานี้อีกต่อ ๆ ไป
เสริมอีกอย่างเว็บหน้า Main ค่อนข้างดีแล้วซับซ้อนแล้วก็ไม่อัพเดททันเหตุการณ์ บางทีจะติดตามอะไร
ต้องมาเปิดเว็บบอร์ดอ่าน ขอบคุณครับ
ครับ คุณปล่อยโหลดออโต้ก่อนจริง แต่มีซักกี่คนที่รู้ผมเข้ามาอ่านบอร์ดก่อนเปิดเกือบครึ่งชั่วโมงพอรู้ก็รีบเลย ตอนนี้ซักชั่วโมงครึ่งแล้วยังไม่ไปไหน  แล้วคนที่เขาไม่รู้ล่ะครับว่าคุณปล่อยโหลดออโต้ก่อนเวลาเปิดมันก็มารุมกันตอนเวเปิดเซเวออ่ะดิ  ผมว่าคราวหลังทำอะไรก็คิดให้รอบคอบหน่อยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องโดนต่อว่าโดยไม่จำเป็นเข้าใจอยู่ว่าปรกติก็มีเรื่องให้แก้เยอะแยะ แต่หนนี้ผมว่ามันเกิดจากการไม่คิดให้รอบคอบนะครับ
         คราวหน้าแพทใหญ่ขนาดนี้จะปล่อยโหลดก่อนเวลาบอกด้วยก็ดี  จะได้ไม่ต้องมาคอยแย่งโหลดตอนเปิดเซิฟถ้าไม่คิดทำแพทโหลดแมนนวล
ปัญหามันเกิดจากการที่ไฟล์ใหญ่ แล้วไม่มี Manual Patch จึงต้องมาแย่งกันโหลดอะสิ -.-
เห็นใจทีมงานนะคะ แต่มันช้าจริงงงง เจรงงงงง
ขนาดเข้ามาโหลดก่อนเวลาสปีดก็ยังพอๆกะในรูปเลยค่าาาา
รอ Manual Patch  ตัวเดียว
ติดตั้งโปรแกรมสปิดเน็ตแล้วเน็ตก็ไฮร์สปีด...ช้ายังกะเต่าพิการ....โหลดเป็นชาติ...
จี๊ด ตรงเต่าพิการ
เต่าว่าช้าละนะยังจะ พิการอีก พ่อคุณเอ้ย 555
ผมก็ไปเช็กเนต อะ มา 10เมก แต่โหลด 6-7 เค
โอ เศร้า ตอนนี้ มา 4เค
^^  "

รอโหลด 6 โมงเย้นดีฟ่า าา
สงสัยไม่เคยโหลดบิทกันพวกนี้บ่นมากจิง
เนทช้าแบบผมมันไม่โหลดเลยนะครับ รอละเด้งออกเลย งง มาก
ผมโหลดไม่ถึงครึ่ง ชม นะ ใช้ของ TOT เกี่ยวกับเน็ตหรือปล่าวครับ
3bbเหมือนกันวิ่ง 31-34kb
เวลาเปลี่ยนอะไรอะไรมันก็ต้องเปลี่ยน
3BB ชอบมีปัญหานะครับ ผมใช้ เน็ตทรูเล่นได้สบายบือแล้วตอนนี้
รอ ค๊าบ รอ
กลับไปรายการกระดานข่าว