กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

คุณมีสิทอ่ะไรกับการบังคับให้คนอื่นเปลี่ยน Pass ?

พึ่งเคยเห้นนี่แหละบริษัทแรกของโลกเลยนะ บังคับให้คนเล่นเกมเปลี่ยนพาส เออเอาเข้าไปคุณรู้จักสิทธิขิงคนอื่นไหม ? คุณจะทำอ่ะไรคุณไม่แจ้ใครล่วงหน้าเลยหรอไงค่ะ อ่อแล้วก็นะขอดทดทีนะคุณฉันโทรไปทางบริษัทคุณหลายรอบแล้ว นี่คือการบริการที่ดีหรอค่ะ รอสาย 15นาที ขอบคุณค่ะประทับใจ***ๆแบบบอกไม่ถูกเลย นี่หรอคุณสิ่งที่คนเค้าต้องการ คุณรู้ไหมว่าบริษัทคุณกำลังละเมิดสิทธิขั้นพื้นฐานนะ ถ้าคุณแจ้งล่วงหน้าหรือทำอ่ะไรที่มันดีกว่านี้ คงไม่มีใครตั้งกระทู้หรอกว่าเกมคุณจะอยู่ถึงปีไหม ...
เกาหลี บังคับเปลี่ยนพาสทุก 3 เดือนครับ
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
แต่เค้าแจ้งล่วงหน้าไหมละค่ะ ?
แก้ไขล่าสุด SoulLinker เมื่อ 2012-11-8 18:52

3# qweaces

เค้าแจ้งล่วงหน้ามาตั้งนานแล้วครับ ในเฟส C9 Thailand ประกาศที่หน้าเว็บก็มีครับ

http://mygame.in.th/movement/notice_20121108_1.asp
แล้วคนที่ไม่เข้าเฟสละ ? เค้าคิดว่าคนเล่นเฟสเยอะนักไงค่ะ ทวิสหรือบอดเกมก็มีทำไมไม่คิดจะแจ้งบ้าง ?
ถ้าซีเรียสมาก จะเปลี่ยนกลับก็ได้นะครับ
ซีเรียสเรื่องอะไรครับ ?

ขี้เกียจทำ เสียเวลา
แจ้งล่วงหน้า x วันเพื่อให้เตรียมตัว (เพื่ออะไร)

ผมยังไม่เห็นผลเสียอะไรจากการทำแบบนี้เลยครับ
ดีเสียอีกที่แอคทีฟ มีอัพเกมการ์ดด้วย
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
ไอดี ฉันเข้าไม่ได้ทั้ง2เกม ไม่เสียหายมั้งค่ะ ? เวลาเล่นก็ไม่ใช่ว่าจะเยอะ ...
4# SoulLinker

อันนี้มันเป็นลิ้งค์ที่พึ่งเกิดขึ้นวันนี้เราก็เชกบอดที่วันเช็กเว็บทุกวัน
เขาให้ทำเพราะ ไม่อยากให้ไอดีเราโดนแฮค เพราะ มีหลายคนหลงไปกรอกไอดีในเว็ปหลอกนะครับ
เข้าไม่ได้เพราะไม่ได้เปลี่ยนพาสไงล่ะ ไปเปลี่ยนซะก็จบ จะมาหัวเสียทำไม
เขาอัพเกมการ์ดทำไม เขาให้เปลี่ยนพาสทำไม เพื่อให้คนเล่นเข้ามาด่าหรือยังไง
อย่าอคตินักสิครับ
EGO ของคนเราเนี่ย น่ากลัวนะ

แค่เขาให้เปลี่ยนพาส เพื่อตัวผู้เล่นเองก็ออกมาบ่น มาว่า

ต้องรอให้โดนแฮกก่อนละมั้ง
เปลี่ยน มาทั้ง หมด 27 รอบ เขียนว่า old pass ไม่ถูกต้อง อีก 15 รอบ Error 500
ลองไปเปลีย่นที่เว็บหลักเลยก็ได้นิครับ
http://www.mygame.in.th/main.asp
13# SoulLinker

ลองแล้วค่ะเปลี่ยนไม่ได้ ...
ผมว่า อย่ามองในแง่ - เลย ครับ ลองคิดดู ถ้าเราโดนแฮ็ค ใครเสียใจ + ใครเสียของ + ใครเดือดร้อน
ก็เรา เค้าไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว ผมมองว่า เค้าทำนี้แสดงถึงการ ห่วงใย เรามากเลย แคร์ผู้เล่น ก็ดีออกแล้ว
แล้วก็อย่าอคติมากเลย ถ้าจะอคคติ จริงๆผมก็ทำได้ แจ้งเฟซ? ไม่เล่นเฟซ แล้วคุณบอกเล่น ทวิซ บอร์ด
ถ้าคน ไม่เล่น เฟซ ทวิส บอร์ด social network ต่างๆ เค้าจะเดือดร้อนกว่าคุณไหม
"  คิดว่าคนเล่นเฟสเยอะนักไงค่ะ  " ผมว่าก็เยอะน่ะ ส่วนตัวยผมน่ะถ้าไปพิมพ์อะไรให้คุณไม่พอใจก็ขอโทษ ณ ที่นี้ ด้วยน่ะครับ ดราม่า
ตอนใส่พาสเก่า ใส่ภาษาถูกหรือเปล่าครับ เป็นภาษาไทยหรือว่า ภาษาอังกฤษ หรือ จำนวนตัวเลขใส่เกินหรือขาดไปหรือเปล่า
ต้องอดทนเน้อ พยายามอีกนิด คนแย่งเปลี่ยนแยะ สู้ๆ
0-2687-2777 จริงใจ...ให้บริการ ครับ
กรรมกู๊
ที่คนส่วนมาก หัวเสียน่ะค่ะ คือพอเข้าไปเปลี่ยนแล้ว เวบมันเออเร่อร์ ส่วนมากลืมเลขบัตรที่ใช้สมัครกันแล้วด้วย เราคนนึงที่หัวเสียค่ะ เพราะเราสมัครเล่นเกมส์ของค่ายนี้ นานมากแล้ว หลายเกมส์มาก จนจำไม่ได้ ส่วนมาก จะใช้เลขบัตรปชช.ของคนในบ้าน ซึ่งบอกตรงๆว่า ไอดีที่เราเล่นตัวหลักนี้ เราใช้ของใครก้อลืมไปแล้ว ตอนนี้ เวบที่เปลี่ยนพาสดีแล้ว คงไม่มีใครบ่นแล้วมั้งคะ
17# ziea

ทราบค่ะว่าคนแย่งเปลี่ยน แต่เค้าไม่รองรับระบบเปลี่ยนพาสทีละเยอะๆอย่างนี้แล้วจะบังคับเปลี่ยนทำไมถ้าระบบยังไม่พร้อม ....
18# OokongoO

โทรแล้วค่ะรอสายอย่างเดียว เสียหายบาทละยังไม่ได้ยินเสียงตดของ GM ด้วยซ้ำ...
ที่คนส่วนมาก หัวเสียน่ะค่ะ คือพอเข้าไปเปลี่ยนแล้ว เวบมันเออเร่อร์ ส่วนมากลืมเลขบัตรที่ใช้สมัครกันแล้วด ...
ต้นฉบับโพสโดย demono เมื่อ 2012-11-8 19:00
ถ้าเราเป็น คนสมัครเองจริงเป็นเจ้าของจริง สามารถยืนยันตัวตนได้นะครับ

0-2687-2777
กรรมกู๊
9# ziea

เรื่องไอดีโดนแฮกเราทราบค่ะ พยายามมองในแง้ดีแล้วว่้าเค้าหวังดี แต่ทำไมถึงต้องเป็น ฉันที่เปลี่ยนพาส 27 รอบ Error 15 ครั้งด้วย ?
ผมใช้ไอดีเฟส ไม่เห็นต้องเปลี่ยนเลย จะแฮ็กก็เอาเลย
18# OokongoO

โทรแล้วค่ะรอสายอย่างเดียว เสียหายบาทละยังไม่ได้ยินเสียงตดของ GM ด้วยซ้ำ... ...
ต้นฉบับโพสโดย qweaces เมื่อ 2012-11-8 19:01
ใจเย็นๆก่อนนะครับ GM เขาก็มีจำกัด ก็คงต้องรอนิดนึง
กรรมกู๊
16# SoulLinker

27 รอ กับอีก 15 เราไม่สะเพร่าพิมติดกันหรอกนะค่ะ - -*
ความจริงแบบนี้มีประโยชน์ 2 ต่อเลยนะ
1.ป้องกันการแฮก
2.ป้องกันพวกสมัครมาขายเงิน(ส่วนมากพวกนี้มั่วเลขบัตรจากเว็บสุ่ม)
เขาไห้เปลียนก็เปลียนเหอะจะเรื่องมากเพื่อ - -
ความจริงแบบนี้มีประโยชน์ 2 ต่อเลยนะ
1.ป้องกันการแฮก
2.ป้องกันพวกสมัครมาขายเงิน(ส่วนมากพวกนี้มั่วเลขบัตรจา ...
ต้นฉบับโพสโดย SoulLinker เมื่อ 2012-11-8 19:04
ถูกต้องครับ
กรรมกู๊
15# nameofjoker

พยายามแล้วค่ะที่จะมองแง่บวก แต่ประเด็นคือทำไม ? ต้อง เปลี่ยนไม่ได้หายครั้งขนาดนี้ ...
ไปแฮครหัสใครมารึเปล่าถึงได้ มาโวยวาย เนี้ย
55555555555555 เรื่องโทรพวกนี้ผมยอมแพ้จริงๆ
29# OokongoO

ทราบค่ะ - -*
ผมเข้าใจทีมงานนะ
อยากให้ทุกคนเปลี่ยนพาส แต่พวกเราหลาย สุ่มหมายเลขบัตรประชาชน เลยพยามคิดที่จะสร้างวิธีเปลี่ยนพาสโดยไม่ต้องกรอกหมายเลขบัตร ยังไงก็พยายามเข้าใจทีมงานเขาหน่อย
28# ๐พี่หมู๐

ลองมาเป็นคนอื่นบ้างสิค่ะจะรู้ว่าคนที่เค้าเดือดร้อนเป็นไงคนไม่โดนก็คนคิดแบบคุณแหละ...
31# Zerofost

รหัสที่สร้างเองกับมือค่ะ มี Mail มีบัตรแต่เปลี่ยนไม่ได้
เปลี่ยนไมไ่ด้เหมือนกัน Error 500
แล้วดันบังคับให้เปลี่ยนกระทันหัน -*- สมควรที่เซิฟจะล่ม
อันนี้ก้อจริงนะคะที่ว่าป้องกันการสมัครมาขายโกลด์ แต่ต้องยอมรับความจริงอย่างหนึ่งนะคะ ว่าผู้เล่นส่วนมากน่ะ หมายถึงส่วนมากนะคะ ไม่ได้หมายรวมถึงทั้งหมด ที่สมัครมา ใช้เลขบัตรจากการสุ่มมาเหมือนกัน ทีนี้ ปัญหาทีทีมงานจะแก้คือ กันเลขบัตรสุ่ม แต่ที่เขาใช้มาตั้งแต่ต้น ตั้งแต่เกมอื่นในค่ายล่ะคะ เช่นเรานะคะ ใช้เลขบัตรของคนในบ้าน แต่ตอนนี้ เราเอาเลขบัตรของคนในบ้านมาทั้งหมด ลองเข้าไปเปลี่ยนในเวบเกมที่เขาต้องใช้เลขบัตร ยังไม่สามารถเปลี่ยนได้ อีกอย่างเรายอมรับค่ะ ว่าเราลืมแล้วด้วยว่าไอดีที่เล่นอยู่นี่ ใช้เลขอะไร มันมีผลดี แต่มันก้อมีผลเสียด้วยนะคะ วิธีนี้
37# LimitedEditTioN

ตามนั้นค่ะ !
เปลี่ยนเสร็จก็เปลี่ยนกลับมาเป็นอันเดิม ไม่งั้นลืม
ติดตามฮันเตอร์ตอนใหม่ล่าสุดได้ก่อนใคร

ที่นี่ http://translate2thai.blogspot.com/
ผมเข้าใจนะ ว่าคุณกังวลเรื่องนี้ หลายคนก็เปลี่ยนไม่ได้ พยายามต่อไป ผมก็ยังเปลี่ยนไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมก็คิดว่า ถ้ายังเปลี่ยนไม่ได้ก็ ปิดคอม พัก กินข้าว อาบน้ำ แล้วมาเปลี่ยนอีกที ถ้าเปลี่ยนวันนี้ไม่ได้ ผมก็ค่อยเปลี่ยนพรุ่งนี้
41# ziea

ปันหาของเรามันอยู่ตรงนี้แหละตรงที่ทำอ่ะไรทุกอย่างเสร็จแล้วก่อนเล่นเกมไง - -*
ถ้าเว็บไป เปลี่ยนพาส มัน ดี ก็ คง ไม่ บ่น !
ของผมเพิ่มตัวอักษรเอา ตัวนึง ตอนแรกพี่ผมตกใจเลย คิดว่าเกิดไรขึ้นอยู่ๆให้้เปลี่ยนพาส 5555+
ผมก็ยังเปลี่ยนไม่ได้ error เหมือนกัน

แต่ผมไม่หงุดหงิดแล้วล่ะ เดี๋ยวก็เลิกเล่นละ
ไอ้แสสสสส เมิงจะให้เปลี่ยน แล้ว กูเปลี่ยน มันเออเร่อ จะให้เปลี่ยนทำซากอะไร
แก้ไขล่าสุด ThewinD เมื่อ 2012-11-8 19:22

ขอร้อง อย่าเย๊อะ!! สิทธิ์ขาดทุกอย่างมันอยู่ที่บริษัท INI3 ทุกอย่างระบุไว้ตั้งแต่เริ่มสมัครไอดี ที่คุณชอบมักง่ายไปกด ตกลงดดยไม่อ่านข้อตกลงกันนั่นแหละ (ทุกคนต้องกด ถ้าไม่กดก็สมัครไม่ได้) เพราะงั้น บริษัทเค้าขอความร่วมมืออะไรๆถ้าไม่เกินที่ 1 สมอง 2 มือ คุณทำได้ ก็จงทำไป เรื่องละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคลในการเปลี่ยนพาสเวิร์ด ถ้าคนคนเค้าเดือดร้อนมากมาย บริษัทINI3 เค้าก็โดนผลกระทบไปเองนั่นแหละไม่ต้องไปห่วงเค้า
ปล.แค่เปลี่ยนพาส !!~ ยาก? ละเมิด ?
ทีมงานครับ ผมขอเสนอให้เปลี่ยนพาสทุกเดือนเลยครับ ผมชอบ ใครทนไม่ได้ ไปเลยเกมส์อื่น อย่าโวย อย่าเย๊อะ!!
[img][/img]
เข้าใจค่ะว่าทุกคนต้องกังวลเรื่องเลขบัตรปชช. เพราะเล่นกันมาจนถึงระดับที่น่าพอใจ อยากจะบอกว่า ใจเย็นๆนะคะ เดี๋ยวคงจะเปลี่ยนได้เอง ส่วนเราเปลี่ยนได้แล้ว มานั่งคิดอีกที คาดว่าระบบเขาคงไม่โง่พอที่จะตัดไอดีที่ไม่มีเลขบัตรออกหรอกค่ะ เพราะถ้าทำอย่างนั้น คนคงเหลือไม่ถึง20เปอร์เซนต์แน่นอนค่ะ
เปลี่ยนพาสผมไม่เครียดคับผมเครียดที่ความจำผมสั้นจำรัยที่มาไหม่ๆไม่ค่อยได้
ขณะนี่ที่ผมเล่นอยู่ทุกวันผมยังจำชื่อตัวละครผมไม่ได้เลยว่ามีตัวรัยบ้างถ้าไม่เข้าเกมดู
พอออกเกมก้อลืมอีก555
กลับไปรายการกระดานข่าว