กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ตามล่าหาไอเดียกิจกรรม ปี2 เอ๊ย V2.

กลับมาอีกครั้งตามคำเรียกร้องนะครับ (ใครเรียก ? เมื่อไหร่ ?)
กับกระทู้ที่ตั้งขึ้นเพื่อสอบถามไอเดียของเพื่อนๆ ในการจัดกิจกรรมของทีมงานรูปหล่อ (ตรงไหน)คนเดิม

จากคราวที่แล้วมีไอเดียในการจัดกิจกรรมกีฬาสี กิจกรรมรวมพลังเพื่อของถูก
คราวนี้ก็เลยมาสอบถามเพื่อนๆ อีกทีครับ ว่าอยากให้จัดกิจกรรมแนวไหนบ้าง

เชิญเลยยยยยย
GM_Nut Online !!!
ผมเป็นเพียงผู้เล่นคนหนึ่ง ที่สามารถทำให้สิทธิที่ผู้เล่นควรมี บังเกิดผลเท่านั้น
ทะเลาะ กับตัวเองก็เป็น นะพี่  GM นัท
ไว้เดี๋ยวมีข้อเสนอมาเสนอแน่นอนพี่ ขอคิดก่อน

.
.
.
[GM_นัท] : 555+ สงสัยช่วงนี้จะหนักครับ เพ้อละ
Cookie x2 จบข่าว #
.
.
.
[GM_นัท] : ไม่มี จบรายการ

Redeem free apps http://m.freemyapps.com/share/url/4d24e927
กิจกรรมอะไรก็ได้ครับ ที่ไม่เก็บรอบ

ปล.อยากได้ต้น White Day มาประดับบ้านจังเลยครับ
ถึง EXP จะน้อย แต่มันสวย

แจกฟรีคนละ 1 ต้นน่าจะดี ต้นไวท์เดย์คนไม่ปั้มกันหรอกครับ
.
.
.
[GM_นัท] : ไวท์เดย์ยังไม่มาในเซิฟไทยหรอครับ ??
นอนดีกว่า
กิจกรรมอะไรก็ได้ค๊า
ที่แจกต้นกาเนต อเม อควา ทอ ไดม่อน ตามนั้นค๊าาาา

.
.
.
[GM_นัท] : ไม่เสนอกิจกรรม ไม่สนองไอเทมหรอก เอิ๊กๆๆ
You're nobody until you're talked about;   xoxo,
เติม บัตร คุกกี้ ราคาใดก็ได้  *2  ทันที  และ   เพียง แค่ ล๊อคอิน ID แจก แคนดี้ทนที  20-30 เม็ด ^^
.
.
.
[GM_นัท] : กระซิกๆๆ

ถ้าไม่เก็บรอบตอนนี้นึกออก 3 อย่าง
1. ออนครบ x ชม. 14 วัน หลายชั่วโมงหน่อยก็ได้ถ้ากันปั๊ม
2. มีเควสให้ไปทำ แบบกิจกรรมวันเกิดตัวละครของปังย่าเช่น วันเกิดหนูคู ที่ทำแล้วเปิดแผ่นป้ายครบก็รับของไป
    เควสก็ให้ไปเต้นแต่มีเงื่อนไขเควส เช่น เล่นโหมดฟีเวอร์โดยกดเพอร์เฟคให้ได้ 2 ครั้ง  อะไรประมาณนี้
3. ให้แต่งตัวตามเทศกาล(รึตามของช่วงที่อัพเดท)ถ่ายรูปที่ห้องแต่งตัวมาโพสในกระทู้ แล้วแจกแคนดี้ ร่วมสนุกกันขำๆ
คหสต. ถึงจะเป็นกิจกรรมเก็บรอบ แต่ถ้าของรางวัลน่าสนใจ ก็ชอบอยู่นะ

อยากเสนอเรื่องกิจกรรมเติมเงิน ที่เกมนี้มีๆหายๆ ไม่มีประจำเหมือนเกมอื่นที่มีตลอด
อยากให้มีเหมือนเกมอื่น
.
.
.
[GM_นัท] : จด จด จด
.
6# -ตะu๏€-

สวัสดีค่ะ แนวร่วมพิทัก Cookie x2 เอิ๊กๆ

Redeem free apps http://m.freemyapps.com/share/url/4d24e927
1# GM_นัท

ไวท์เดย์ ยังไม่มาเซิร์ฟไทยค่ะ กิจกรรม
White Day Event ที่ผ่านมาแจก ต้นช๊อคค่ะ
ต้น ไวท์เดย์ แยกอีกอันนึงค่ะ #

#ทีมงานไทยสับสน White Day กับ Valentine's Day อ่อออ?

.
.
.
[GM_นัท] : ถ้ายังไม่มีจริงๆ เด๋วดูให้นะครับ

1. กิจกรรมแลกต้นไม้เฮฟเว่น แลกกับ ต้นแรร์ประจำเดือน
รายละเอียด ในช่วงระยะเวลากิจกรรม ให้จีเอมกำหนดว่าจะไห้เอาต้นเฮฟเว่นต้นไหนแลกกับต้นแรร์อะไรบ้าง เช่น
ต้นเฮฟเว่นทุเรียน1ต้น สามารถแลก ต้นแรร์กาเนต1ต้น
ต้นเฮฟเว่นแตงโม1ต้น สามารถแลก ต้นแรร์อควา 1ต้น
ต้นเฮฟเว่นส้ม1ต้น สามารถแลก ต้นแรร์ไดม่อน 1ต้น
แล้วก็เฮฟเว่น...1ต้น สามารถแลก ต้นแรร์ ..... 1ต้น แล้วแต่จีเอมจะคิด
ปล. คนที่จะแลกต้นอะไรก็ส่งจดหมายแจ้ง หรือจีเอมอาจสร้างกระทู้ไห้มาลงแจ้งในบอร์ดหรือเฟส ว่าจะแลกต้นเฮฟเว่นของตนกับต้นแรร์อะไรในช่วงเวลากิจกรรม แล้วเมื่อจีเอมได้รับก็ทำการลบต้นที่จะแลกทิ้งแล้วส่งเมล็ดมาทางจดหมาย

2.กิจกรรม เติมเงิน แล้วมี โปรโมชั่นแถม อยากให้มีทุกเดือน เหมือน ของปังย่าอะ ปังย่ามีโปรโมชั่นเติมเงินแล้วได้ของแถมเยอะมาก

3.กิจกรรมเต้นแล้วได้กล่องเหมือนที่ผ่านมา
แต่อยากให้กล่องมีของรางวัลดีๆหน่อยเช่น
1.แคนดี้ 5 10 30 50 100  จะได้มีกำลังใจเก็บกล่อง แถมปั๊มยากเพราะคนต้องเต้นเก็บกล่องอยู่แล้ว
2. หมา แมว แบบแรร์
3. เมล็ดพันธุ์แรร์ประจำเดือนแบบสุ่ม
4. เงินในเกมส์
.
.
.
[GM_นัท] : จด จด จด

ปล. แหมปั๊มยาก กู้ภัยกันทั้งเซิฟเลย คิคิ
4# -[E]xcellenT-

แจกไอดี ที่ลอคอินในเกมส์ ไอดีละต้นก็ได้ครับ เพราะคนไม่ปั๊มกันหรอกมันexpน้อย หรือถ้าคนจะปั๊มจริงๆ มันก็หาคนพาทยากอะไม่ค่อยคุ้ม ส่วนมากเอาไว้ประดับบ้านสวยๆกัน
.
.
.
[GM_นัท] : เด๋วได้เมล็ดก่อน เอามาทำไรค่อยว่ากัน
เข้าร่วมเต้นกะ GM เพื่อสอยแรร์ที่ไม่มีขายในเกมส์ ..
ทุกคนที่เข้าห้องเต้นได้จะได้ item เหมือนกันหมด จำกัดไอดีละ1ชิ้น ..
เปิดรอบเต้น 2ช่วง ช่วงละกี่รอบกะว่ากันไป  ระยะเวลา แล้วแต่เห็นสมควร ((อันนี้ถ้าได้รับการพิจารณา กรุณาลงช่วงเวลาเผื่อสำหรับคนทำงานด้วยนะคะ)) ..

Ex.1. วันที่ X-XX-XXXX  GM ทำการประกาศเวลา  แชลแนล และพาสเวิร์ดให้ทราบ ให้ผู้เล่นได้รับทราบและเตรียมตัวเข้าร่วม ..
2. ไม่คำนึงถึงผลแพ้ หรือชนะ ผู้ที่สามารถยืนบนเวทีได้ จะได้รับ item ทันที ..
3. เมื่อจบเพลง GM ทำการเซฟภาพ และสร้างห้องใหม่  ((มันดูยุ่งยากเพราะห้องมันเต้นได้แค่6))
4. GM ห้ามใช้ตัวละครที่มีการแอดเพื่อนในเกมส์ จะเกิดการได้เปรียบ และเสียเปรียบ เพราะสามารถกดตามได้ ..
5. หรือผู้ที่สามารถกดเข้าห้องที่ GM สร้าง แม้จะในตำแหน่งผู้เล่นหรือคนชม ก้อสามารถรับ item ได้ทันที  ((กรณีที่จะไม่มีการเต้น เพื่อย่นระยะเวลา))

นิส1คิดแบบนี้อ่ะค่ะ  อย่างน้อยจะได้มีกิจกรรมอะไรได้ทำร่วมกับ GM บ้าง เพราะ Mstar เป็นเกมส์เต้น ไม่เต้นให้ทำไรหว่า ??

ขอบคุณค่ะ  ด้วยรัก  จากใจ  By Niss1  
.
.
.
[GM_นัท] : อันนี้ของรางวัลจะกระจายไม่ทั่วถึงหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นแรร์ น่าจะมีเสียงบ่นว่าห้องน้อยหรือเวลาไม่เหมาะสม (จากที่เคยจัดมาของปังย่า และจากที่เห็นของเกมอื่นๆ)
กิจกรรมแบบกิจกรรมสงกรานต์นี้ก็ดีนะคะ , ได้ของแบบชัวร์ๆดี

แล้วแต่ใครจะเก็บได้เท่าไหน แต่อาจจะเปลี่ยนรูปแบบกับของรางวัลก็ได้คะ

กิจกรรมอะไรก็ได้ที่แจกแคนดี้เยอะๆ

ปล.ขอถามหน่อยนะคะ ว่ากิจกรรมสนุกช็อปนี้จะมี V.2 มาอีกป่าวคะ? เพราะส่วนตัวก็ชอบกิจกรรมนี้เหมือนกันได้ของแถมจากการใช้คุกกี้ คุ้มดีคะ

.
.
.
[GM_นัท] : แหมม แคนดี้เกาหลีหวงซะด้วยซิ ช่วงนี้แจกเยอะโดนดุ 555+
` Sσ βeas† ĐШ.
13# อ า กิ โ ต ะ ’

แอะๆ รู้สึกว่าถ้ามี V.- นี่จะมีมาบ่อยนะค่ะ >,,<# สงสัยต้องติดตาม
.
.
.
[GM_นัท] :

11# NutKub60

จริงๆมันปั้มไม่ได้หรอก ถ้าจะจับคนปั้มนะ ได้ คนละ 1 ต้นต่อบ้าน หรือสองถ้ารวมคู่เท่านั้น งั้นบ้านไหนมีเกิน 2 ก็คือปั้มหนะสิ - -"
ヅぃづ⌒
12# BaByKiss

กลัวว่าจะไม่ทันกันหนะสิ -.- แล้วอีกอย่างแบบว่ามันเป็นกิจกรรมล๊อกเวลานะครับ คนไม่ว่างก็ไม่สามารถเข้าร่วมได้ ต้องช่วงเวลานั้นเท่านั้น มือต้องไวอีก -0-
ヅぃづ⌒
15# BoFonDS

มันปั้มได้น่ะ เพราะว่า เมล็ดจะถูกส่งมาทางจดหมาย 1เมล็ดต่อไอดีใช่มะ

ถ้าเราเล่นตัวหลักชาย1 ก็สร้างไอดีตัวหญิงเยอะๆอ่ะ แล้วพอจีเอมแจก ก็เอามาแต่งงานกัน ให้หัวใจเลเวล4 แล้วเอาตัวหญิงมาปลูกให้แบบนี้อ่ะ ปลูกเสร็จก็หย่าเอาตัวอื่นมาแต่งต่อ

ปล. แต่ต้นwhitedayคนคงไม่ปั๊มกันหรอกมั้งนะ เพราะมันให้EXPน้อยงะ
.
.
.
[GM_นัท] : อ่อ วิธีแบบนี้ก้อมีด้วย จดๆๆ บ้านไหนมีเกินต้น บึ้ม เป็นโกโก้ครันช์ คิคิ
17# NutKub60

แต่ถ้าคนมีเกิน 2 ต้นก็แสดงว่าปั้มแล้วนะค่ะ #

16# BoFonDS

อันนี้เข้าใจค่ะ ..
เพราะห้องเต้นใน Mstar มันจำกัด ..
ที่เสนอไปก้อแค่อิงจากอีกเกมส์อ่ะค่ะ  แต่นั่นห้องเต้นเข้าได้30คน เปิด2รอบ ก้อ 60ไอดี/วันละค่ะ ..

และ GM จะโพสบอกเวลา แชลแนล และพาสเวิร์ด หน้าบอร์ด ..
ก้อไม่ทราบจะพลิกแพลงมาใช้ กับ Mstar ได้หรือเปล่า เผื่อ GM ขี้เกียจสร้างห้องหลายรอบ ..
เพราะจำนวนคนที่จุได้น้อยนี่อ่ะค่ะ ..

ทั้งนี้ทั้งนั้น .. นืส1ก้อคิดว่าคงไม่ได้เหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะเกมส์นั้น พอคนเข้าเต็มปุ๊ป GM เลือกเพลง กดเริ่มเต้น จบเพลง ก้อแยกย้าย ค่ะ คนเข้าไม่ทันก้อรอรอบต่อไปวันพรุ่งนี้ ..
.
.
.
[GM_นัท] : อยากไ้ด้ห้อง 250 คน แบบปังย่า เอิ๊กๆ
อยากให้มีแบบไม่เก็บรอบ และไม่แจกเพียงผู้เล่นส่วนหนึ่ง ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ
.
.
.
[GM_นัท] : ล็อกอินแจกไป 7 วัน 7 สี 7 ศอก เอ๊ย 7 วัน 7 อย่าง
อยากให้มีเควสประจำสัปดาห์ (กิจกรรมหน้าเว็บ)

แบบว่า เล่นครบ เล่นทุกสัปดาห์ รับของแรร์ไปเลยอะไรแบบนี้

ปล.เบื่อเก็บรอบแล้ว
.
.
.
[GM_นัท] : เช่น..... เควสประจำสัปดาห์นี้
เล่น โหมด ก. 20 รอบ
โหมด ข. 5 รอบ
โหมด ค. 15 รอบ ไรงี้หรอครับ
เก็บชั่วโมงออนไลน์แลกไอเทมไปใส่กันฟรีๆ

1.ออนไลน์ครบ 1 ชม. ได้ 1แต้ม
2.สะสมแต้มเวลาออนไลน์ ให้ครบตามกำหนด
3.ไปแลกไอเทม ตามแต้มออนไลน์ที่เราต้องการ

ของรางวัล
กำหนดแต้มของรางวัลๆ ((ตามใจพี่ๆทีมงาน อิอิ))
.
.
.
[GM_นัท] : ค่าไฟน้องๆ พุ่งแน่ๆ เอิ๊กๆๆ วันลั 24 แต้มป่ะ
1. คุกกี้*2
2. Dance ลุ้น ไอเทม ต่างๆตามแต่ทีมงานกำหนด
3. สินค้า ลดราคา 10% 20% 50%
4. ซื้อสิ้นค้าถาวร ที่กำหนด รับฟรี แคนดี้ หรือ พ้อย จำนวน....... ตามความเหมาะสม
5. ร่วมปาตี้ กับ GM ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก ทุกอาทิตย์
6. ร่วม Dance กับ GM

ลุงเกย์ เสนอแค่นี้แหละ
.
.
.
[GM_นัท] : ข้อ 4 น่าสนใจครับ
1. คุกกี้*2
2. Dance ลุ้น ไอเทม ต่างๆตามแต่ทีมงานกำหนด
3. สินค้า ลดราคา 10% 20% 50%
4. ซื้อสิ้นค้าถาวร ที่กำหนด รับฟรี แ ...
ต้นฉบับโพสโดย Gay Bara เมื่อ 2013-4-20 20:49
เลิฟลุง
23# Gay Bara

แนวร่วม Cookie x2 อีก 1 รายมาแล้ว >,,<#
ขอบคุณค่ะ 55555

# อยากได้จริงๆนะเนี่ย Cookie x2

.
.
.
[GM_นัท] : โอมมมม ลืมๆ มันไปซะ

17# NutKub60

ป่าวๆ ผมหมายถึงมันปั้มได้อยู่แล้วแต่ ผมจะสื่อแค่ว่าถ้าบ้านไหนมีเกิน 2 ต้น ก็คือปั้มใช้มะละ ^^
ヅぃづ⌒
Cookie x2 ก็น่าสนใจนะคับ

แต่ถ้าจะเล่นกับGM คิดว่าให้คนที่อยากเล่นกับGMตั้งห้องขึ้นมาห้องนึงในเวลาที่กำหนด ตั้งชื่อตามที่กำหนด เช่น "เต้นกับGM" และเหลือไว้1ที่ว่างสำหรับGM จากนั้นGMก็จะเป็นคนสุ่มเลือกเองว่าจะไปเต้นห้องไหน พอเต้นเสร็จGMก็ให้ของหรือจดชื่อจดIDไว้เพื่อส่งของในลำดับต่อไป~
แดนซ์ปั๊ปรับแคนดี้ [ระยะเวลา 2 อาทิตย์]

ของรางวัล
แคนดี้ 1 ชิ้น ต่อ 1 เพลง

- ก่อนจะมีกิจกรรมจีเอ็มต้องเป็นผู้ประกาศค่ะ 1 วันจัดกิจกรรม 3 รอบ
รอบละ 1ชั่วโมง เป็นช่วงเวลา
- 11.00-12.00
- 16.00-17.00
- 20.00-21.00
====================================
เดี๋ยวดึกๆจะเข้ามาอีกรอบ *-*

.
.
.
[GM_นัท] : 1 ชม กู้ภัยกันได้กี่รอบคับเนี่ย
ชุดเพ้นท์สปีก้ามาเมื่อไรจะเข้าเกมส์ไปเพ้นท์นะ...*
เสาร์ - อาิทิตย์ จีนัทหยุดงานสินะ เห็นเงียบเลย
ยังไงก็เอาต้น White Day มาแจกด้วยนะครับจีนัท
แจกแบบง่ายๆเลยครับ ไม่มีคนปั้มหรอก
.
.
.
[GM_นัท] : ผมว่ามี ฟันธง งิงิ กระซิกๆ
นอนดีกว่า
ต้นนี้อ้อค๊ะ ไวท์เดย์ ยืมจากกระทู้คุณโมมา
อยากได้ประดับบ้านสักอันจุง วอนจีเอ็มนัทค๊าาาา กระซิกๆ พลีสสสส

You're nobody until you're talked about;   xoxo,
ขอเสนอกิจกรรม เก็บผลไม้ ค่ะ

(คำอธิบายแบบย่อ)
แบ่งผู้เล่นออกเป็นแต่ละสี โดยให้แต่ละสีแข่งกับเก็บผลไม้ที่แตกต่างกัน สีไหนเก็บได้มากที่สุดถึงน้อยสุด ก็ได้รางวัลกันไปตามลำดับ

(คำอธิบายแบบยาว)
แบ่งกิจกรรมออกเป็น 3 ช่วงใหญ่ๆคือ ช่วงเริ่มกิจกรรม ช่วงเก็บผล และช่วงสรุปผล

***ช่วงเริ่มกิจกรรม - ระยะเวลา 1 สัปดาห์
ให้ผู้เล่นเข้าเว็บไปกดเข้าร่วมกิจกรรม เพื่อสมัคร/แบ่งสีผู้เล่น อาจจะเป็นการให้เลือกเองหรือสุ่มก็ได้ แต่ในแต่ละสีต้องมีจำนวนผู้เล่นที่สมดุลกันกัน (เมื่อสีไหนมีจำนวนคนมากกว่าสีอื่นมากๆ จะกำหนดให้ไม่สามารถกดเลือกเข้าสีนั้นได้จนกว่าสีอื่นๆจะมีจำนวนคนที่เท่าเทียมกัน)

***ช่วงเก็บผล - ระยะเวลา 2 สัปดาห์
ผู้เล่นในแต่ละสี จะมีภารกิจในการเก็บผลไม้ที่แตกต่างชนิดกัน ทีมงานอาจจะต้องแจกเมล็ดพิเศษที่ทำมาสำหรับกิจกรรมนี้โดยเฉพาะ (Event Seed) เพื่อทำให้ผู้เล่นทุกคนสามารถปลูกผลไม้ชนิดนั้นได้โดยไม่มีปัญหาเรื่องเลเวลปลูกผลไม้ (และตั้งให้มูลค่าของเมล็ดนั้นเป็น 0 เพื่อทำให้เมื่อกดขายทิ้งจะไม่ได้รับอะไรตอบแทน) โดยที่เมล็ดกิจกรรมนี้จะถูกส่งมาทางจดหมาย (5-10 เมล็ด)

ยกตัวอย่างเช่น
ผู้เล่นที่อยู่ สีเหลือง จะได้รับ (Event) Banana Seed (ระยะเวลาออกผล 1ชม./10นาทีเมื่อพาทไทม์)
ผู้เล่นที่อยู่ สีแดง จะได้รับ (Event) Water Melon (ระยะเวลาออกผล 1ชม./10นาทีเมื่อพาทไทม์)
ผู้เล่นที่อยู่ สีม่วง จะได้รับ (Event) Grape (ระยะเวลาออกผล 1ชม./10นาทีเมื่อพาทไทม์)
ผู้เล่นที่อยู่ สีเขียว จะได้รับ (Event) Kiwi (ระยะเวลาออกผล 1ชม./10นาทีเมื่อพาทไทม์)

ต้นไม้ของเมล็ดกิจกรรมนี้ จะเป็นแบบธรรมดาชื่อสีขาวเท่านั้น (ไม่มี Sweet, Premium, Heavenly)
ผลของผลไม้กิจกรรมนี้ จะให้แต่ Garden Exp และ M Point แต่จะไม่ให้เมล็ดเพิ่มเติม (เพื่อบังคับให้ผู้เล่นสามารถปลูกได้จำกัด)
คะแนนของแต่ละสีจะได้รับเมื่อผู้เล่นเก็บผลไม้ออกจากตระกร้า หากผู้เล่นทำพาร์ทไทม์ จะทำให้ได้คะแนนเป็น 2 เท่า (ผู้ปลูกและผู้ทำพาทไทม์ เก็บผลไม้ในตระกร้าของแต่ละคน)
ควรจะมีการแสดงคะแนนของแต่ละสีในทุกๆวัน (อัพเดตหลังเที่ยงคืน)

***ช่วงสรุปผล - 6-8 ชม. (ปิดปรับปรุงประจำสัปดาห์)
สรุปคะแนนทั้งหมดของแต่ละสี และแจกของรางวัล

ข้อดีของกิจกรรม
- ไม่สามารถปั้มได้ เนื่องจากการเก็บผักต้องใช้ระยะเวลาที่แน่นอน ทำให้ผู้เล่นต้องคอยใส่ใจเข้าเกมมาเพื่อดูแล ตลอดเวลา
- การทำพาทไทม์ทำให้ได้ผลไวกว่าการปลูกแบบธรรมดา และทำให้ได้คะแนนมากขึ้นถึงสองเท่า จะทำให้ผู้เล่นพยายามร่วมมือกัน ช่วยกันทำพาร์ทไทม์ แสดงให้เห็นถึงพลังของแต่ละสี
- ทำให้ผู้เล่นหันมาสนใจกับระบบปลูกผลไม้มากขึ้น

ข้อเสียของกิจกรรม
- ผู้เล่นที่ปลูกต้นไม้เป็นประจำอยู่แล้ว อาจจะเข้าร่วมกิจกรรมลำบาก เนื่องจากจำนวนของต้นไม้ที่ปลูกได้มีจำกัด ทำให้ต้องขายต้นเก่าทิ้ง (บางต้นอาจจะเป็นแรร์)
- ต้องใช้ระบบใหม่หลายระบบ ทั้งในเรื่องของ ระบบแบ่งสีผู้เล่น/สร้าง Seed เฉพาะของ Event/ระบบนับจำนวนผลไม้/ระบบแสดงจำนวนคะแนนทั้งหมด
- ผู้เล่นยังสามารถใช้แคนดี้เพื่อปั้มผลออกมาได้อยู่ (ตามระบบปลูกต้นไม้ของเกมนี้)

(ความเห็นส่วนตัว ไม่ค่อยเห็นด้วยกับกิจกรรมประเภทเก็บรอบเต้นนะคะ เพราะว่ามันไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไหร่ เนื่องจากผู้เล่นก็สามารถปั้มกันได้อยู่ดี ก็เอาแต่ออนตัวละครเพื่อเข้าไปกด F5 ยืนเฉยๆ "กู้อะไร กู้อะไร" ทั้งวัน มันไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไหร่อ่าคะ )

.
.
.
[GM_นัท] : มาซะละเอียดเลย ขอบคุณมากมายครับ
ขอบ้างๆๆๆ....ขอแบบx2 นะ
1. เติมบัตรคุ๊กกี้ 1 ใบ ให้ x2(แค่1ใบ ต่อ1 ไอดีเท่านั้น) อยากได้มากอันนี้ เมื่อปีที่แล้วมาไม่ทันx2
2.หากมีกิจกรรมเก็บรอบ ให้เพิ่มกล่องสุ่มมาด้วย แบบว่าเต้นไปเก็บรอบไป+ได้กล่องด้วย คูณ2ดี ในกล่องขอของที่คุ้มๆหน่อย พวกแรร์หายากก็ได้ค่ะ แคนดี้ก็ 5 10 15 20 ก็โอเคค่ะ
3.ถ้าซื้อชุดที่เป็นแบบคุ๊กกี้หรือของที่เป็นแคนดี้ ก็ลดราคาแบบเปอร์เซ็นต์ก็ได้ค่ะ แบบซื้อ1แถม1ไรงี้ (ของแถมนี่เลือกอย่างอื่นได้แบบว่าราคาเท่ากันอ่ะ)จัดไม่ต้องบ่อยก็ได้ค่ะ แค่เดือนละครั้ง
ขอบคุณที่แวะมาอ่านค่ะ
.
.
.
[GM_นัท] : x2 x2 x2 จัดยาก x2
28# NuPoOK_P
ชั่วโมงหนึ่งน่าจะยี่สิบรอบเห็นจะได้ฮ่าๆ
32# AugusTIndY

สวัสดีค่ะ แนวร่วม x2 # อิอิ

# ดุสิคนเขาอยากได้ไม่จัด ไม่ประชาธิปไตยเลยอะ T^T

34# ApzFonzii Angel
เอาชักวันยังดีเนอะแบบว่าประกาศล่วงหน้าชักเดือน จัดตอนไหนก็ได้แต่ต้องประกาศล่วงหน้า เอาแบบว่าครบรอบเกมเอ็มสตาร์ในไทยกี่ปีว่าไป
35# Weekly Online

เห็นด้วยมาก ครบรอบก็ยังดีนะ ไม่ต้องจัดอลังการหลอกขอแบบนิ่มๆแจ้งเตือนล่วงหน้า1เดือน เชื่อเห๊อะบริษัทคุ้มมากเพราะเงินจะเข้าสุดๆใครๆก็เติมทั้งนั้นอ่ะ
ประชาธิปไตยครับ แต่บางเรื่องนอกเหนืออำนาจ ไปเข็นให้ไม่ได้จริงๆ ครับ แหะๆ
ผมเป็นเพียงผู้เล่นคนหนึ่ง ที่สามารถทำให้สิทธิที่ผู้เล่นควรมี บังเกิดผลเท่านั้น
ไหนกิจกรรมแจกต้น White Day หว่า
แล้วกิจกรรมช่วยกันเก็บใจ ใครขอไปเนี๊ย (ครึ่งล้าน จะบ้าตาย)
เห็นว่าเป็นช่วงปิดเทอม จัดกิจกรรมแนวนี้ใหญ่เลยนะ GM

งั้นก็อัพเพลง 1 นาทีมาหน่อย
.
.
.
[GM_นัท] : หูยย เล่นกันไปขำขำดีกว่าครับ อย่าไปซีเรียสกับมัน
นอนดีกว่า
ถึงแม้กิจกรรมที่มาใหม่จะไม่ค่อยโดนใจมากเท่าไหร่ แต่ก็ยังดีที่ยังมีกิจกรรมให้เล่นแจกของมาเรื่อยๆ

อย่างน้อยเวลาเข้าเกมไปก็จะได้เล่นบ้าง เพราะส่วนใหญ่ที่เข้าไปเกมมักไม่ค่อยได้กดเล่น

ส่วนมากจะสิงตามล็อบ ไม่ก็บ้านคอยเก็บผลไม้ ทำพาทไทม์ มากกว่ากดเกมเล่นซะอีก

ยังไงก็ขอบคุณ GM ที่ให้เสนอ และคอยจัดกิจกรรมดีๆให้เรื่อยๆนะคะ

ขอให้มีกิจกรรมสนุกๆมาให้ทำเรื่อยๆนะคะ ไว้คิดกิจกรรมอะไรออกเด๋วจะมาเสนอเรื่อยๆนะคะ

ปล.โดยส่วนตัวก็อยากให้มีกิจกรรมที่ควบการเติมเงินมั่งอะ แบบปังย่าอะไรประมาณนี้อะคะ

.
.
.
[GM_นัท] : รอไอเดียดีดีอยุ่เสมอครับ
เห็นด้วยกับกิจกรรมึควบเติมเงินน๊ะค๊า เกมลูกเมียน้อย ชิส์ๆ

น้อยใจแรงๆ
อยากได้กิจกรรมอะไรก็ได้ที่ให้ใช้เงิน M-Point
ทุกวันนี้หลายๆคนมีเงินพ้อยท์มาก แต่ไม่มีอะไรจะให้ซื้อ เหมือนไร้ค่า

เสนอกิจกรรมเปิดแผ่นป้ายหน้าเวปครั้งละ x พ้อยท์
แล้วมีของรางวัลหลายๆ อย่างมาให้สุ่มก็ดี นะคะ
.
.
.
[GM_นัท] : ขอดูระบบก่อนนะครับ
ถ้ากิจกรรมคุกกี้ x2 ไม่ได้ งั้นเอาเป็นคุกกี้ x3 ก็ได้น้า
.
.
.
[GM_นัท] : ชิ ชะ เชอะ *3
42# ~(//=A=)//

หาปุ่มไลค์ให้เค้าที
.
.
.
[GM_นัท] : ชิ ชะ เชอะ *4

ขุดๆๆ
44# GM_นัท

ไวท์เดย์ ล่ะพี่?? T^T มันเลยมาจะครบ 2 เดือนแล้วนะ

จอง 1 ที่นั่ง
เดี๋ยวจะเอารายละเอียดมาใส่ #

1. กิจกรรมกดโน๊ตหน้าเว็บ
# คือสะสมหัวใจครบ xx หัวใจเพื่อมาเล่นเกมหน้าเว็บเป็นเกมกดโน๊ตตามระดับ
ง่ายมาก > ธรรมดา > ปานกลาง > ยาก > ยากมาก กดได้ระดับไหนก็รับของรางวัลระดับนั้นไปเลย

2. กิจกรรมอวดของเก่า
# คือกิจกรรมที่เอาของเก่าของตัวละครตัวเองมาโพสต์ลงหน้าเว็บกิจกรรมโดยให้เพื่อนๆ
โหวตกันว่าของชิ้นไหนน่าสนใจ 1 ไอดีสามารถลงได้ 1 ชิ้น และ 1 IP สามารถโหวตได้แค่
2 ชิ้น โดยไม่ซ้ำกัน

3. กิจกรรมเปิดการ์ดวัดดวง  (เหมือนกับงูทอง)
# ให้เพื่อนๆสะสมหัวใจจำนวน x หัวใจ เมื่อครบแล้วมาเปิดการ์ดเพื่อรับไอเทมเด็ดๆไปใช้ฟรี
** กิจกรรมนี้ท่าจะดึงดูดน่าจะมีสิทธิพิเศษเช่นเปิดแล้วได้สิทธิ cookie x2 เสริมเข้าไปล่อตาล่อใจนะคะ

4. กิจกรรมโชว์ต้นไม้
# ให้เพื่อนๆที่ลงทุนกับต้นไม้ไปนำต้นไม้ของตัวเองมาโชว์ต้นไม้ใครที่รวม EXP ใน 1 วันแล้วได้
EXP เยอะที่สุดรับของรางวัลไปเลย (แบ่งอันดับ 1 2 3)

5. กิจกรรมโชว์ของจากการเล่น Constellation
# ให้เพื่อนๆโชว์ของที่ได้มาจาก Constellation Mode ใครได้เจ๋งได้เด็ด เยอะที่สุด
รับของรางวัลไปเลย

6. กิจกรรมนำพ้อยมาแลก
# ให้เพื่อนๆนำพ้อยในราคา x,xxx,xxx พ้อยมาแลก cookie x,xxx cookie
หรือของ Rare
* หรือ พ้อยแลก แคนดี้ก็ได้

7. กิจกรรมชวนเพื่อนมาเล่น
# ให้เพื่อนๆนำลิงค์ไปเชิญชวนผู้เล่นมาเล่นกันเยอะๆ ใครชนะรับของรางวัลไปเลย

** กิจกรรมที่ 1 , 3 ทีมงานสามารถปรับเปลี่ยนเป็น เติมเงิน , ชั่วโมงที่ออนไลน์ ได้

** กิจกรรมที่ 1 เอามาจากที่ประชุม AS เป็นประเภทนำเกมมาให้เล่นกับหน้าเว็บ
ตีกัน แบทเทิ้ล รับซีเรียลไอเทมไปฟรีๆ แบบนี้ค่ะ # ซึ่งมันเกือบไม่ผ่านที่ประชุม
เพราะว่าการจัดทำระบบคาดว่าใช้เวลานาน แต่ถ้าทีมงานลองทำดูมันไม่นานมากค่ะ

ไม่ขอไรมากค่ะ แค่อยากให้มีกิจกรรมที่เหมือนเกมส์อื่นๆบ้าง เช่น เติมเงินครบตามกำหนดก็สามารถแลกชุด หรือของ(แรค์) หรือแคนดี้  ตย.ก็อย่างเกมส์ปังย่า เค้ามีกิจกรรมมาล่อตาสิงนักเติมได้ไม่ขาดสาย(รวมถึงตัวเราเองด้วย)
47# pinkgra

+10 ไม่เห็นมีกิจกรรมเติมเงินดีๆเลยอะ มีแต่ปอง 7 วัน 30 วัน

*ส่วนเรื่องกิจกรรม

อยากให้มีกิจกรรมอื่นๆนอกจากเก็บรอบ

พวกกิจกรรมประกวด ออกแบบ เช่น
- ประกวดการตกแต่งบ้าน
- ออกแบบไอเท็ม ชุด ทรงผม เสื้อผ้า ฯลฯ
ส่วนของรางวัลก็ ที่ 1 2 3 ชมเชย และรางวัลเข้าร่วมกิจกรรม

ประมาณนี้อ่าคะ
กลับไปรายการกระดานข่าว