กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

***โคตรเซ็งเลยค่ะGMดูแลหน่อยค่ะ

[img][/img]
เมื่อวาน"การเชื่อมต่อล้มเหลว"ทำกุหลุด มีGM_ปุ๋็ย มาบอกว่าจะหาสาเหตุให้ โอเครอฟังไป มาวันนี้อุตส่าห์มาเล่นดึกมากๆๆ แม่มเกือบตี1แล้ว ยังไม่วายให้กุหลุดอีก ดันเดิม แร็งกิ้งเดิม มุงเป็นอะไรกะแร็งค์Perfect มากมั้ยคะ หรือห้ามทำเฟอเฟ็คคะ ทำได้ทีไรหลุดทุกที ดูในรูปสิคะนั่นจะวิ่งถึงวงห้องบอสแล้วนะ แม่มไม่ให้อารมณ์เสียไหวหรอ ส่งมาหลายครั้งไม่เคยแก้ได้สักครั้ง ถามอะไรมาบอกไปก้ไม่เคยแก้ไขอะไรได้เลย ขอโทษท่านที่อ่านแล้วเราไม่สุภาพด้วยค่ะ ไม่ไหวจริงๆ
มะวานก็หลุดตอนเพอเฟ็ค ดันนี้ด้วย ตอนไกล้ห้องบอสเหมือนกันด้วยแต่วันนี้หนักว่าอีก แม่มจะเหยียบวงห้องบอสอยุ่แล้วเสรือกหลุดกันต่อหน้าต่อตา ถามหน่อยค่ะGMจำเคสนี้ไม่ได้กันมั่งหรอคะ ส่งมาเป็นสิบๆครั้งแล้วนะ โว้ย เซ็งค่ะ เซ็งๆๆๆๆ
เอ้า!! มีGMท่านไหนอยู่บ้าง ช่วยเอามาดูแลแก้ไขหน่อยค่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์แล้วนะ(โว้ย)

อันนี้ของเมื่อวันที่ 24/4/56 ดันเดี่ยวกันเลย แต่หลุดด้วยสถานะที่ต่างกัน แต่อันไหนก็ทำกุเซ็งเหมือนกันขอล่ะ มีทางแก้ไขจริงๆจังๆมั่งมั้ยนอกจากคำพูดที่บอกแค่ว่าจะตรวจสอบให้อ่ะ ดูแลกันจริงๆจังๆมั่งเถอะค่ะ ขอร้องล่ะ
แอบมาดัน ให้GM มาเห็น อึ๊บๆ
ไม่มีใครอยู่แล้วจ้ะ
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
แอบดันไว้ ตอนเช้าค่อยมาแอบดูอีกทีงิ
งันช่วยอีกแรง คับ
แต่บอกผมหน่อยเปลี่ยนรูปประจำตัวยังไง
ดันนนนนนนนนนนนนนนน
งันช่วยอีกแรง คับ
แต่บอกผมหน่อยเปลี่ยนรูปประจำตัวยังไง
ต้นฉบับโพสโดย SinjuGu เมื่อ 2013-4-25 02:49
ใช้ IE ในการเปลี่ยน
จีเอมยังไม่ตื่น
ดันๆ
หใ้
ผมไม่หลุดนะครับ ปกติถึงค่อนข้างลื่นในดัน สาเหตุน่าจะเป็นจากสายเนตที่เดินในบ้านคุณซะมากกว่า

เพราะผมเคยเป็นอยู่ สายในบ้านมันเก่า+หนูแทะ เลยจ้างช่างมาเปลี่ยนใหม่ไม่เคยหลุดเลย(ยกเว้นตอนฝนตก) แต่ใน pvp นี่หลุดเป็นว่าเล่น
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
14# GM_เคิฟ

หวัดดีค่ะ GM_เคิฟ ตรวจสอบอีกแว้วอ่อ GM_ปุ๋ยก็บอกแบบนี้อ่ะ GMอีกหลายท่านก็ว่าแบบนี้แต่ไม่เห็นมาแจ้งอะไรต่ออีกเลย แล้วก้หายต๋อมไปเลย
ขอบคุณเพื่อนๆที่มาช่วยดันให้นะคะ
8# SinjuGu

ล๊อคเข้าเว็ปด้วย IE เจ้าค่ะ
13# SagiTTarius

ขอบคุณในความเห็นจ้า แต่ดูแล้วไม่มีรอยชำรุดค่ะ ห้องเค้าไม่มีหนูนะในบ้านด้วย เกลียดหนู  แต่หนูนาผัดเผ็ดอร่อยมาก

สเป๊คเครื่องPCของเค้า เผื่อว่ามันอาจจะเป็นที่เครื่องของเค้า ให้GMช่วยดูค่ะว่าต้องปรับปรุงอะไรเพิ่มมั้ย
แก้ไขล่าสุด SagiTTarius เมื่อ 2013-4-25 09:52

บางจุดเราอาจจะมองไม่เห็นนะครับเช่นตามฝ้า หรือบนเพดาน ถ้าใช้ของ tot ยิ่งปัญหาเยอะไปใหญ่เพราะเนตไม่คงที่เอาซะเลย(ห่วยแตก) แนะนำลองไปแจ้งปัญหาว่าเนตหลุดบ่อยกับทางผู้ให้บริการดู แล้วเขาจะส่งช่างมาตรวจสอบเองครับ (เขาจะมีวิธีวัดของเขาว่าสายที่เดินในบ้านเรามีปัญหาไหม) ผมลองทำมาแล้วได้ผลไม่มี่หลุดเลยเมื่อก่อนหลุดบ่อยมากๆหนูมันแทะสายไฟซะเกลี้ยง

ป.ล.ถ้าไม่ไกลมากเขาเดินสายใหม่ให้ฟรีด้วยเน้อ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
สอบถามเพื่อเป็นแนวทางในการตรวจสอบ ไม่ทราบว่า ถ้าเป็น rank อื่น good หรือ Excellent มีหลุดบ้างไหมครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_เคิฟ เมื่อ 2013-4-25 09:53
Good เล่นคนเดียวไม่เคยได้ Excellent ก็หลุดค่ะอาการเดียวกัน แต่ยืนยันนะคะว่าตอนเล่นไม่ได้รันโปรแกรมตัวอื่นเลน เกมอย่างเดียว แต่เครื่องติด ดีฟฟรีซ ก็ไม่น่าเกี่ยวกัน
19# SagiTTarius

เน็ตเราไม่ได้หลุดจ้า ปกติดีค่ะเค้าใช้3BBจ้ะ แต่ก็รับฟังค่ะ ขอบคุณที่แนะนำจ้ะ
สอบถามเพื่อเป็นแนวทางในการตรวจสอบ ไม่ทราบว่า ถ้าเป็น rank อื่น good หรือ Excellent มีหลุดบ้างไหมครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_เคิฟ เมื่อ 2013-4-25 09:53
แต่ช้ำใจตรงที่เฟอเฟ็คทีไรได้งานทุกที อย่างน้อยต้องเกิดอาการแบบนี้วันละครั้ง ทั้งที่นั่งในเมืองตั้งเป็นชั่วโมงๆไม่หลุดเลย ตอนนี้ลงดันทีไรต้องแอบลุ้นทุกทีว่าจะรอดถึงห้องบอสมั้ย
เพราะที่ผมลองเล่นคนเดียวก่อนปิด Server นะครับ ได้ Excellent ก็หลุดจนถึงบอส และ เคลียร์ได้ เลยมองว่า คงไม่ใช่ที่ต ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_เคิฟ เมื่อ 2013-4-25 10:40
ทำมาหมดแล้วเจ้าค่ะแต่ก็จะทำตามที่แนะนำมาแล้วกันนะคะ เคยลบลงใหม่ไปหลายรอบแล้ว ลงเกมจากแผ่นDVDที่มาจากหนังสือไกด์บุ๊ค แต่หายไปได้1-2วันก็เป็นอีก
เพราะที่ผมลองเล่นคนเดียวก่อนปิด Server นะครับ ได้ Excellent ก็หลุดจนถึงบอส อ่านแล้ว งงๆ หลุดหรือไม่หลุดคะ อีกอย่างน้า ไม่ใช่แค่เล่นแล้วหลุดทุกครั้งนะคะGM แต่บางทีลงไป3-4ครั้งหลุด ห้องที่หลุดบ่อยๆก็จะเป็นห้องที่เป็นบ่อน้ำ ที่มีcyclopอยุ่กันเยอะๆ และก็ทางเดินเข้าห้องบอส เนี่ยแถวเนี้ยประจำเลย เลยสงสัยอ่ะค่ะ
วิธีวิเคราะห์เบื้องต้นว่าปัญหาอยู่ที่ใด

1. คนจำนวนน้อยหรือมากมีปัญหาเหมือนเราหรือไม่
ถ้ามี ปัญหานั้นอาจเป็นที่ ISP ที่เราใช้บริการ หรือ ISP ที่ Server ใช้บริการ หรืออาจเป็นปัญหาที่ตัว Server เอง
ถ้าไม่ ปัญหานั้นอาจเป็นที่เรา เช่น ISP ที่เราใช้บริการ , วินโดวส์หรือโปรแกรมอื่น ๆ ที่มีปัญหาขณะเกมทำงาน
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
ผมก็เป็นบ่อย ชอบหลุด ทั้งๆที่ไม่ได้เปิด เว็ป เปิดโปรแกรมอะไรเลย
นอกเรื่อง* เจ๋งอ่ะทำเพอร์เฟ็คในดันได้ด้วย  เราเคยเพอร์เฟคแค่2ครั้งในเฮลอะนะ TT
นอกเรื่อง* เจ๋งอ่ะทำเพอร์เฟ็คในดันได้ด้วย  เราเคยเพอร์เฟคแค่2ครั้งในเฮลอะนะ TT ...
ต้นฉบับโพสโดย LaLaBeaR เมื่อ 2013-4-25 14:19
เอิ่ม เด๋วนี้รุ้สึกว่าจะเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วมั้งคะ  เพอเฟ็คเนี่ยคนที่ทำได้เกิน200+คนแล้วมังคะ ที่เราทำเพราะเป็นหนทางทำมาหากินน่ะค่ะ หาเงินทางอื่นไม่เป็น
30# cartridge

ทำยังไง นิคับ ทำแล้วคุ่มไหม บอกผมหน่อย PM ก็ได้ หือๆๆ เล่นมา ได้เคยได้เกิน 20 เอ็มซักที
แก้ไขล่าสุด Birdpremier เมื่อ 2013-4-25 23:47

ภาพที่เกิดขึ้นของ จขกท. มีปัญหาจากตัวเครื่อง 100% ไม่เกี่ยวกับตัวเกมหรือระบบเกมแต่อย่างใด

1.ใช้เน็ตของ ค่ายไหนอยู่ครับ ถ้า 3BB TOT CAT จะหลุดและมีปัญหาบ่อย
-ถ้าTrue ไม่มีปัญหา
2. ผลอันเนื่องมาจาก Windows
ลงnet framework ครบทุกเวอร์ชั่น หรือเปล่า เพื่อความชัว และ Visual C++ Redistributable ครบทุกเวอร์ชั่นไหม
3.ผลอันเนื่องมาจาก Driver VGA อัพเดท เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วหรือยัง ลองอัพเดทดู
4.ถ้าไม่หาย จากข้อ 2-3 ลง Windows ใหม่ครับ ผมก็เคยเป็น ลักษณะแบบนี้ Windows มีปัญหา
5.ทุกอย่างที่กล่าวไป อาจจะมีสาเหตุที่ทำให้เป็นแบบนี้ได้อยู่หลาย ปัจจัย แนะนำลง Windows ใหม่ครับ เสียเวลานิดหน่อย 1-2 ชั่วโมง ในการลง Windows and Driver  เพื่อความชัว แนะนำๆ

สุดท้าย ตรวจสอบว่าเครื่องมีตัว Anti virus บางทีมันอาจจะลบไฟล์ที่สำคัญๆของเกมก็เป็นได้ อันเนื่องมาจาก ตัว Anti virus คิดว่าเป็นไวรัส มันเลยลบทิ้ง อัตโนมัติ ครับ

ปล. เป็นเพียงแค่คำแนะนำเบื่องต้น เพราะผ่านเหตุการณ์เหล่านี้มาหมดแล้ว

Datapro Computer System
อันนี้ของเมื่อวันที่ 24/4/56 ดันเดี่ยวกันเลย แต่หลุดด้วยสถานะที่ต่างกัน แต่อันไหนก็ทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย cartridge เมื่อ 2013-4-25 01:19
จากที่ดูแล้ว ส่วนตรงนี้ไม่เกี่ยวกับตัวเกม และระบบ Server ของเกม
ส่วนที่เกิดขึนตรงนี้ มาจาก เครื่องของคุณแน่นอน
ลองตรวจสอบ สาย Lan และคู่สาย และ Router ดูครับ
ในส่วนตรงนี้ ผมเคยเป็นมาก่อน ตรวจเช็คตามนี้แล้วหาย เปลี่ยนสาย Lan เนื่องจาก สายชำรุด (หนูแทะ)
30# cartridge

ทำยังไง นิคับ ทำแล้วคุ่มไหม บอกผมหน่อย PM ก็ได้ หือๆๆ เล่นมา ได้เคยได้เกิน 20 เอ็มซักที ...
ต้นฉบับโพสโดย SinjuGu เมื่อ 2013-4-25 23:20
ก้อนละ 1.5m โดยประมาน ใช้เวลาประมาน 30 นาที - - คิดเอาละกันจ้า  
ปล. เป็นวิธีหาเงินที่ง่าย แต่มันค่อยคุ้มเท่าสมัยก่อนแล้ว ราคาหินตกลงเยอะ
กลับไปรายการกระดานข่าว