กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

มีวิธี ไว้ผมยาว ๆไหมครับ

มีวิธีไว้ผม ยาว ๆ ไหมครับ

ขอแบบ จอน ยาว ๆ เท่า ติ่งหู ผมแหลม ๆ
ขอแบบ ผมด้านหน้า ยาว ๆ ประมาณเกินคิ้ว เกือบเท่าตา
ขอแบบ ผมด้านหลัง ยาว ๆ เหมือนทรงรากไทร

ขอบคุณครับ
PopBetagen๛
มีครับ ไม่ตัดผมครับ ยาวแน่
  -by.Schwartz
วิธีที่ยาวเร็ว และได้ผลชัด คือ ใช้ยาคุมกำเนิด บดให้ละเอียด สระครับ
แต่วิธีนี้ผมจะเสีย เพราะไม่ใช่สารอาหารของเส้นผม

วิธีที่ยาวจากภายใน ยาวเร็วขึ้นเล็กน้อย ทานอาหารทะเลครับ
ทำให้ผมมีสุขภาพดีด้วย ไม่ว่าจะกุ้ง ปลาหมึก หรือสาหร่ายก็ได้

วิธีที่ยาวอีกวิธี คือ สระผม เช้าเย็น หรือบ่อยเท่าที่ต้องการเลย
เพราะการสระผมบ่อยๆ ช่วยให้หนังศีรษะมีออกซิเจน
ทำให้เส้นผมได้รับออกซิเจนไปหล่อเลี้ยงครับ

วิธีอื่นๆรอผู้รู้มาตอบ ผมรู้แค่นี้
ยาคุมกำเนิดก็ระวังนิดนะคับ    ถ้าหนังศีรษะเกิดอาการแพ้มาก ท่านอาจจะได้เงินล้านทันใด
ไม่รู้สิแต่ลองไว้นานๆๆ ดู เอา ไม่กะซื้อ ยา มา อ่ะ
แก้ไขล่าสุด ,,Neliel จัง,, เมื่อ 2011-1-7 21:07

ก็ไว้ให้ด้านหน้า ด้านข้าง และด้านหลัง ยาวถึงระดับที่ท่านต้องการ
แล้วก็เดินตรงเข้าร้านตัดผมแล้วบอกทรงที่ท่านต้องการ

*ตัดเล็บมือ เล็บเท้าก็น่าจะช่วยให้ผมยาวไวขึ้นนะ
เราสระผมอะ สระบ่อยๆ แล้วก้ฉีดสเปรย์ที่เป็นอาหารผม
เคยใช้ยาคุมแล้วผมเสีย + แห้ง
ใช้น้ำดอกอัญชัน ทาที่หัวอ่า(โบราญมากๆ) ทุกมื้อ(อย่างกะอาหาร)
แล้วผมมันจะยาวเอง
ไม่มีใครจำตูได้ :P
สระผมทุกๆๆๆวานนนน
ต่อผมไงคะ

ยาวชัวน์
แก้ไขล่าสุด slamme เมื่อ 2011-1-7 22:05

1.อีกอย่าง การไว้ผมยาวจะต้องรอโตเป็นผู้ใหญ่ก่อน ถึงจะไว้ยาวได้...
2.ถ้าเกิดไว้ยาวตอนนี้ มันอาจจะผิดกฏระเบียบของโรงเรียนก็ได้ อย่างปกติโรงเรียนผู้ชายเขาห้ามไว้มีผมยาวๆ เนื่องจากไม่สุภาพและผิดกาลเทศะพอสมควร
3.ผู้ชายจะสามารถใช้ผมยาว ก็ต่อเมื่อปล่อยทิ้งไว้ซักพัก.. หรือไม่ก็ต่อผมจากร้านเสริมสวยก็ได้
4.จขกท. เกรียนอย่างแรง ใช้อวาต้าเดียวกับผมนีนา คิดอะไรอยู่เปล่าคับเนี่ย? ตั้งแต่บอร์ดเริ่มใหม่จนถึงปีใหม่ มีผมคนเดียวที่ใช้อวาต้ารูปนี้ เลียนแบบผมนี่หน่า ถ้าเกิดมีคนเข้าใจผิดนั้นคือผม จะว่ายังไง..!!?~ จ่ายค่าลิขสิทธิ์อวาต้ามาซะดีๆ <---(เกรียน หวง อย่างแรง!!~ )
อ่าน.. แต่ขี้เกียจโพส
ใส่วิกเลย อยากได้ทรงอะไรก็ซื้อมาใส่ เบื่อก็เปลี่ยนวิก
แนะนำแบบนี้ครับ หมักผมด้วยเบียร์นะครับ ยาวเร็วครับ
แต่ระวังจะไม่ได้หมัก เพราะคุรอาจกินมันหมด
สระผมบ่อยๆ หวีผมบ่อยๆ ทำให้ยาวไวนะครับ ยาคุมใช่สระผมก็ทำให้ยาวไวด้วยนะครับ
^
l
l
l
จขกท. ยังเด็กอยู่นะ...
3# KONG~

ยาคุมนี้ได้ผลจริงๆหรอ ป้าที่ร้านตัดผม หลัง รร แกก้บอกมาให้ใช้หลังสระผมเสร็จ 20 นาทีไปล้างออก = w =
นายคนรู้จักเยอะแล้วเจ๋งจัง สกิลปากเยอะนะ
รอมหาลัยครับไว้สัก8เดือนแล้วก็เอารูปไปให้ช่างเค้าตัดหรือบอกๆเค้าก็ได้

ผมสระ เช้า-เย็น ทุกวัน

มิน่าละ

ผมยาวไวมากกกกกกกก
เข้ามาดู

อีกวิธีนึงนะครับ  นอนให้เต็มที่ เพราะผมจะยาวก็ต่อเมื่อเรานอน หลับอยู่

เจ้าของกระทู้อยากได้แบบนี้หรือเปล่าครับ ข้างหน้าเกือบเสมอคิ้ว
เรปบน หลงมาได้ไง...
Board : FPS Thailand
Mouse : Steelseries sensei fnatic
PAD : Steelseries Qck+Fnatic,Navi,Tyloo
Keyboard : Steelseries 7G, Filco Majestouch
Headset : Steelseries Siberia V2[Diablo3]
ใส่ปุ๋ย รดน้ำ แล้วตากแดดค่ะ
รากไทรจะได้ยาวๆ
ก้มหัววันละ 30วิ - 1 นาที จะทำให้เลือดไปหล่อเลี้ยงเส้นประสาทบนหัวทำให้ผมยาวไวขึ้น

เราเคยใช้อยู่นะ พวกสเปย์ฉีดผมอ่า เร่งผมให้ยาวไวขึ้นประมาณ 3-4เท่ามั้ง จำไม่ได้ละของอะไร แต่ใช้ได้ผลดี
ไม่มีวิธีแนะนำครับ ผมของผมไม่ยาวออกแนวเกรียน
ยืดสิยาวชัว
เซงอยู่ โดนจับตัดหัวเกรียน
วิกไงครับคุณ
ผมเด็กอยู่นะคัฟ อายุ 12ปีครึ่ง เอง
อยากรู้ไว้ก่อนอ่ะครับ ตอนปิดเทอม จะได้ไว้ผม อิอิ

ตอบ คุณ slamme

เอ่อ.... อวาต้าเดียวกันแล้วมันเป็นยังไงครับ ? อยากเป็นพี่น้องเดียวกับ คุณอ่ะ
พี่ฮับ ผมขอตัง 3000M แล้วก็ อาวุด Baruna 1ชิ้นด้วยนะงับ
PopBetagen๛
ไม่ตัดผมมันก้อยาวแล้วนิ

ใช้ยาปลูกผมสิคัฟ

แล้วซอยจอนเอา

แล้วเซ็ตเอาให้มันเปนทรงที่คุณจะเอา

ไม่ทราบ คับ

เกรียนยุ

แก๊งปาเหรียญ !!!
ผมเด็กอยู่นะคัฟ อายุ 12ปีครึ่ง เอง
อยากรู้ไว้ก่อนอ่ะครับ ตอนปิดเทอม จะได้ไว้ผม อิอิ

ตอบ คุณ slamme

เอ่อ....{:5_100 ...
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-1-8 09:25
เฮ้ย!!~
คบแบบลูกศิษย์อาจารย์ได้ไหม? แบบน้องให้เป็นลูกศิษย์ แล้วผมเป็นอาจารย์ อันนี้ด้วยความยินดี

อะไรนะจะขอเงิน 3000M เลยหรอ? มีอยู่ 2000M แต่ไม่ให้ จะเก็บเงินไปเก็บเวล ช่วงนี้ยิ่งมีไม่พอด้วย หา Baruna อีกเหรอ 10 ปีหน้ากว่าจะซักอันคับ 555+
ต่อผมไงคะ

ยาวชัวน์
ต้นฉบับโพสโดย xiixzy เมื่อ 2011-1-7 21:44
นั่นแหละใช่ ยาวได้ไวกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว
30# slamme

บารูน่าเห็นคนตั้ง 1400m เองนะเออน้องเติม
แต่เปนบารูน่าดาบไนท์นะ ฮุฮุ

ส่วนอวาตาร์..แนะนำให้คาสโนซี่เปลี่ยน..เพราะเวลาพี่อ่านเม้นเจออวาตาร์นี้พี่ก็คิดว่าเป็นน้องเติม
<3ผัวขาชอบซาดิสม์ก็ไม่บอก
อุ่ยลืมตอบเรื่องผมยาว 555+

สระผมทุกวันจ้า ถ้าเป็นผู้ชายก็สระเช้าเย็นเลยก็ดี รับรองยาว
<3ผัวขาชอบซาดิสม์ก็ไม่บอก
แก้ไขล่าสุด ถูกเสมอ,,* เมื่อ 2011-1-8 11:27

-มันจะมี วิตตามิน อ่ะ เม็ดละ 5 บาทอ่ะ สีเขียวๆอ่ะ** แต่เม็ดเล็กมากเลยนะค่ะ
-ละก้อ เป็นน้ำยาเร่งผมยาว แพงหน่อย

**ส่วนตัวไว้มา4-5ปี  ยาวถึงตุดดดด
-ทั้ง อบไอน้ำ
-ทั้ง ทำสปาผม
-ทั้ง ทรีดเม้น ผม
-ทั้ง แว๊ก

--ผมยาวเป็นอ่ะไรที่ ลำบาก
หน้าหวาน สันดานแย่ ตอแหล แต่น่ารัก ><"
หาเมียเปงกะเทยผมจะยาวไว้
หาเมียเปงกะเทยผมจะยาวไว้
ต้นฉบับโพสโดย aumhunhin เมื่อ 2011-1-8 12:07
ยาว ใหญ่เหรอ พี่อั้ม   เส้นผมอ่ะ
30# slamme

บารูน่าเห็นคนตั้ง 1400m เองนะเออน้องเติม
แต่เปนบารูน่าดาบไนท์นะ ฮุฮุ

ส่วนอวาตาร์..แนะนำให้คา ...
ต้นฉบับโพสโดย P-CHAN เมื่อ 2011-1-8 11:15
น่านไง มีคนเข้าใจผิดแล้ว คาสโนซี่ เปลี่ยนอวาต้าด้วยนะคับ เดี่ยวมีคนสับสนอีก...!~   <---(หวงอีก )
แก้ไขล่าสุด งูเห่า เมื่อ 2011-1-8 14:06

__ __
คล้ายๆทรงนี้ป่ะ จรหน้ายาวกว่าติ่งหุอีก

สูตรมีอยู่ว่า ซอยเปิดหูแล้วก็ไม่ต้องตัดผมอีกเลย

**ขอย้ำ การอบไอน้ำ หมักทีสเม้นไม่ได้ทำให้ผมยาวขี้น อาทีเช่น สปา แว๊กผม(แว๊กเงาหรือป่าว)

แต่มันเป็นการบำรุงไม่ให้ผมเสีย หลังจากนั้นสองวันก็ฟูเหมือนเดิม

แต่ที่ทางร้านบอกว่าการทำสปาทำให้ผมยาวขึ้นเป็นเหมือนการพูดให้กำลังใจดึงดูดลูกค้านั้นเอง

- -"

ปล. ร้านU-ri ม.ใหม่มหาสารคาม
ยาคุมนี้ได้ผลจริงๆหรอ ป้าที่ร้านตัดผม หลัง รร แกก้บอกมาให้ใช้หลังสระผมเสร็จ 20 นาทีไปล้างออก = w =

**การใช้ยาคุมทำแบบนี้มีผลข้างเคียง ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรแต่เกี่ยวกับสมองนี่เหละไปศึกษาเอา[/url]
ยาว ใหญ่เหรอ พี่อั้ม   เส้นผมอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย dream601 เมื่อ 2011-1-8 12:16
ใช่แล้ว
ไม่ต้องตัดก็ยาวแล้วคับ
แก้ไขล่าสุด FoGuS เมื่อ 2011-1-8 17:57

[img][/img]
<<< แบบนี้ป่ะที่ จขกท ต้องการ
กิน นมถั่วเหลือง อะ

ทำให้ผมยาวไว

เคยเจอในเว็บนะ

ไม่รู้ได้ผลจริงหรือปล่าว

แต่เค้าบอกว่า มันจะเพิ่มฮอโมน เพศ หญิง นะ
ขอไม่เปลี่ยนนะครับ อวาต้า เท่ ! ~
PopBetagen๛
ขอไม่เปลี่ยนนะครับ อวาต้า เท่ ! ~
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-1-8 19:15
ถ้าไม่เปลี่ยน ป๋มจะให้เจ้าไนท์มาฟัน จขกท. ทิ้งเลย!!~
สระผมบ่อยๆ แล้วกัน

แล้วใช้แซนซิ้ว ที่โทรทอมันคิดค้นอ่ะ+กับของยูโกะยามาชิตะ

ยาวแน่ไม่เกิน 2 เดือน
สระผมบ่อยๆ แล้วกัน

แล้วใช้แซนซิ้ว ที่โทรทอมันคิดค้นอ่ะ+กับของยูโกะยามาชิตะ

ยาวแน่ไม่เกิน 2 เดือน ...
ต้นฉบับโพสโดย เอมมี่ โด๊ะๆ` เมื่อ 2011-1-9 08:14
โททอมัน ?
ใส่วิก =w=
ได้ทำการเปลี่ยนเมมเป็น KamSai Neko แล้ว
ถ้าไม่เปลี่ยน ป๋มจะให้เจ้าไนท์มาฟัน จขกท. ทิ้งเลย!!~
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-1-9 08:11
แง ! ~ เด่วจะให้ บิล มาชูใส่เลย
PopBetagen๛
กลับไปรายการกระดานข่าว