กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ใครเคยลง ดันLusaka = เข้ามาร่วมทีมกันได้นะครับ

แก้ไขล่าสุด sommonkill เมื่อ 2011-3-21 13:29

ผมเรนเวล80แล้ว ว่าจะจัดทีมเข้าลงกัน ลูซาก้าซักที ใครรู้ช่วย กันน่อยนะครับ ทั้งวิธีเตรียมการ

วิธีเครียในดันนะครับ.

ปล ในอนาคตผมจะทำเจสสายฟาดมาช่วยลงดันใครสนใจเตรียมริงไว้เลยงับ
วิธีลง นะคับ เอาแบบ คร่าวๆ ที่ไปแล้วเพอร์เฟ็ก ดี คือ  หาไนท์ หรือ บิล ชนนะครับ แยกกัน 2 ทาง

ทางซ้าย ให้ เรน กับเจส หายตัววิ่งไปตีแต่ละเสาให้แตก  ทางขวา ให้พวก เบรด บิล ที่ชน กับไซเมจ พวกนี้

ตีไป ถ้าทางซ้ายเสร็จแล้วให้ตามมาทางขวา เคลียเสาให้เสร็จ แล้วก็ ให้คนชน ชนไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถึง

หัวหน้ามัน (BigFoot) ให้คนชนตีเลยคับแล้วก้ ถ้าคนชน ชนไม่ค่อยไหว ให้ ล่อ เดินวนไปวนมา แล้ว

เจส เรน ยิงคับ ปล. อย่าใช้สกิล น้า เดะมันตามมา

แต่ถ้่าคนชนชนไหวก็ชนไปสักพัก ที่เหลือ ค่อยใส่เต็มที่คับ

SlaveOfLove
Name : บิวโหดเฟ้ย
Level : 115
Job: Billposter
ใครไปกะผมมั้ง เจส(กำลังปั้น) กากๆ ลงลูเตรียมไปรอที่บอสได้เลย ++
la2 หรือเปล่าจะไปด้วย
ก็เคยลงนะครับ หาคนชนซะ1 คนตีเสา2คน แยกว่าจะตีเสาไหนมั้ง อันนี้เร็วนะครับ ไม่เกิน20นาทีต่อรอบ
ถ้าของ ok ผมว่า เอาไซชน เอาเจส ตัวนึง ยิง เสา พอละ 3 เสา ให้เจสยิง เสาสุดท้าย ให้ไซวิ่งไปอันสุดท้ายเลย แค่นี้
อยากไปลงลูมั้ง ว่าจะเอาบิลชน

แต่อยากรู้ว่า ให้มาตีเข้าเท่าไหร่ถึงจะชนได้ แล้วใส่ชุดอะไรลง เลือดเท่าไหร่

อยากรู้แค่นี้
•หน้าแมว•
ทำแบบในวิดีโอเลยฮับ  ภูมิใจเสนอ ^o^

ผมอ่ะ เคยลงไปเเล้วครับ

ขาดตัวชนอย่างเดียว  หรือตัววิิ่งก็ยังดีครับ    ผมไปกะเพื่อน2 คน  มีริงบัพให้ครับ

ถ้าใครสนผมกำลังหาคนชน หรือคนวิ่งอยู่ ครับ   ของผมครบตัว  เสื้อเจาะโ๗ม 4รู

ใครสนจะลงกับผม  @ มาหา rAzor La2  นะครับ  ออนทุ่มนึง ครับ  ขอบคุณ ครับ
ผม เรน 79 ว่จะหาทีมไปลงดัน  
ผมสกิวหายตัวมาส สกิววิ่งไวมาส  ลงสกิวโอเคเพราะเน้นที่DEX
ผม พลธนูอุซบ หรือ จะเเอแมาที่ sommonkill ก็ได้นะครับ มี2ตัว
ออนทุกวัน
วิธีง่ายสุด ลงแค่2 ตัว มี เรนหรือเจส คู่กะตัวชน บิลหรือไนท์ แต่แนะนำบิลเพราะมีบัพ ในกรณีออนหลายตัวไม่ได้ ขั้นแรกก็ไห้เจสหรือเรน วิ่งไปตี้เสาให้หมด ทั้ง4 เสา พอเสร็จ ก็ให้ตัวชนเข้าไปชนบอส โดยใช้แหวนวาปเรียก เลยง่ายดี ใช้เวลาไม่น่าเกิน 15 นาที ก็ออกมาละ
2จอลงสบาย ใช้เจสกะบิว เจสหายตัวยิงเสา ละเอาบิวเข้าไปชน ตอนเข้าอะ ไม่ต้องกดของวิ่งก้วิ่งได้นะ มีวิธีอยู่ ดันธรรมดาวิ่งซ้าย ดันมาสวิ่งขวา วิ่งลงบ่อน้ำ รึวิ่งข้ามรากไม้ เยอะๆๆ มอนจะติดเอง แต่มันจะวาปตามมาหา ต้องตีบอสหัยตายหัยไว แค่นี้เอง จบ!!
ผมเคยลงแต่ดันคริส เอาไนท์ไปตัวเดียว เอาริงที่บัพนานที่สุดไปบัพหน้าดัน
สิ้งที่ใช้ คือ ไหล กุ้งสลัด ม้า ใบกระโดด
วิธิการตีกธใช่สกิลหมุนเอาคับ
ผมลงไป 4รอบได้ขวานคริสเบรด กะแหวนเซตSTR มา
จ้างผมชนไหมอ่ะ แต่ดันธรรมดานะ เข้าคนเดียวบ่อย เบลด80เลือด17000+ไม่ร่วมบัพนะเข้าคนเดียวตีบอส10นาทีตาย ถ้ามีคนช่วยตีก่ะไม่ถึงนะ LA1นะ อิอิ แชร์ๆกันก่ะได้นะเท่าไรคุยกันได้
เคยไปลงฝั่งมาส (แต่ตอนนี้เลิกลงแล้ว*-*)
เป็นไนท์ไปคนเดียวตีเสาเองชนบอสเองไม่เกิน12นาทีก็จบแล้วจ้า^^
ที่ต้องรีบเพราะริงเรบัพแค่12นาทีหมดแล้วชนบอสเหนื่อย -.-
เสาแรกของเราคือทางขวาก็ลากมอนไปเต็มที่เลยแล้วทุบมอนไปกับเสานั้นและ=[]=!! เสานี้ตายบ่อยสุดเลือดลดเป้นนํ้า
เสาสองวิ่งลากมอนใหม่จากเสาแรกไปแล้วให้มอนไปติดขอบต้นไม้แล้วก็วิ่งไปให้ถึงเสา2 ก็เหมือนเสาแรกทุบมอน+เสารวมกันเลย*-* แต่อันนี้มอนจะหายไปเยอะเพราะมันติดอยู่ท่ต้นไม้
เสา3ให้วิ่งไปแล้วขึ้นทางขอบต้นไม้ทางขวาของ3แยก เสานี้มอนจะหายไปเกือบหมดติดมาใหม่ๆอยู๋2-3ตัวก็ใช้สกิลหมุนๆเอา
เสา4อันนี้วิ่งสู้ฟัดอย่างเดียววิ่งยังไงก็ได้ให้ถึงประตูหมู่บ้านแนะนำให้กดใบกระโดดเพราะเวลาโดนล็อกถ้าโดดแล้วมันจะตีเราไม่ได้อยู๋ห่าง*-* แล้วพอถึงประตูก็ออกทางด้วนซ้ายของหมู่บ้านเลยวิ่งเลาะต้นไม้ไปเสา4 แ้ล้วก็สกิลตีเดียวเหมือนเสา3เสานี้แทบไม่มีมอนติดมา

ถึงบอสก็กดม้าออกมาเข้าไปชนแล้วกดสกิลหมุนๆค้างไปเลยแล้วคอยกดยาเอา

ของที่ใช้ต่อดัน1รอบมี ใบโดดฟ้า2 ปลาไหล1อัน โนว์ดีเล1 FPไม่ลด1 กุ้งสลัดประมาน30อัน+แล้วแต่บอสจะกรุณา-.-
จบแล้ว^^
ปล.อย่าอยู๋จุดใดนานไปไม่งั้นมอนที่ติดมันจะวาบมาหา
ปล2.เป็นหัวตี้จะดีมากไม่ต้องห่วงเรื่องสกิลตี้แถมกดlinkได้อีก
ปล3.อย่าลืมเอากันตายเทาไปเคยตายตรงบอสแล้วกันตายเทาหมด = = ต้องออกมารอใหม่
แนะนำว่าให้ใช้เจสโย่ดีกว่าเอาเรนลง เพราะหักเสาเสร็จใช้ฟาดบอสแรงๆได้อีกคุ้มๆ
  โอเน่ซาม๊าา!!
เราเล่นเรนอะ ดิ ใครวนใจมาร่วมทีมแอดมาได้นะที่ sommonkill  ว่าจะทำตี้เองจะได้มีลิ้งตีแรงขึ้น ขอคนชนโหดๆนะ สว่นของแบ่งตามความช่วยเหลือจร้า
จะลงก็แอดมานะครับ
อยากลง ครับ ไม่มีคนพาไป  ตอนนี้หาเเหวนdex 31 อยู่ ครับ ถ้าได้กะเฟี้ยวเลย ออิอิ

ผมอยู่ la 2 อ่ะครับ  ใครอยู่La2 สนใจจะลง ดันลู สนใจติดต่อผมได้นะ ผมเล่น2 ตัวนะครับ

rAzor  กับ   rAz0r  ครับ  เปลี่ยนจาก O  เป็น ศูนย์ นะครับ   La 2 ท่านใดสนใจ  ติดต่อผมได้เลยนะ
เดี่ยวจะทำดาเมทให้ครับ อิอิ
ทำ บิล ชูแรงๆ ไปชูแล้วเอา ริงไปครอส แปป เด่วเอง บิล 80 ชูแรงเปงแสน นะ จ่ะ

T
แอดมาที่ sommonkill ละกัน หรือไม่ก็บอกในบอดนี้ก็ได้ครับ
ขอถามคนที่เคยลงหน่อยครับ ว่าลงไปแต่ละรอบนะได้ของลูบ่อยไหม ผมลงกับเพื่อนทีทเป็นริงแล้วก็ไนท์มา๓รอบแล้วตกแต่โอริ. ไม่รู้ว่ามันเหี่ยวไหมที่คนเยอะแล้วอัตรตราดรอปจะน้อยลง สกิวตี้ผมก็กดหมดนะ.    ปลฺมีใครสนใจลงด้วยกันไหมมีไนท์ ชนริงบับ ส่วนตัวผมเรนคอยยิงเสาครับสนใจแอดมาได้นะ.  ชื่อตัวละคร พลธนูอุซบหรืออีกตัวsommonkill ออนทุกวันงับลา1นะ
ฝั่งไม่มาสผมไปช่วยลงเล่นๆได้น๊ะ  เวลาออนผม 23.00 ถึง 01.20 น่ะนะ
ตัวละครหลักๆก็
@เนส๛_De
ทาสรัก
MonkeydangeR
ตัวลงลู80 ลืมชื่อแฮ๊ะถ้าไปก็แอดมาบิลผมเด้อ

ปล.ของผมขอแค่พวกเพรช ต่างๆน่ะนะ
เลือด16 เค ชุด75+3 อาชีพบิล นี่อะตัวชนผม ของตามมีตามเกิด
เผลอเป็นเจอฟัน&&SnoWxPD
ผมla1นะ.  ใครจะลงช่วยนัดเวลาแอดไปด้วยนะครับ
หลง ไปออนตัวไหน หว่า ไม่เหงออนเบรดเรย
โหพี่นัทตามหลงมาถึงในเว็ปบอร์ดเลยเหรอ อิอิ
หลงช่วงนี้ไม้ได้ออน. ไปฝึกอบรบสายวิทย์เข้มข้นเข้าม.4มา หลงเลยไม่ค่อยได้ออนเดี่ยวจะออนละวันนี้

ปล.เหนื่อยจริงๆจำสูตรฟิสกิแต่ละสูตร กว่าจะจำได้
ผม LA1 ลงคนเดียวอ่ะครับ ช่วง6โมงเย็นจะลง เบลด80 นะ ส่วนมากจะเตรียมยาเพิ่มเลือดเท่าที่หาได้ กับใบวิ่ง2ใบต่อรอบ ใช้ยาใจปั๊มเลือด(hp9999)50อันต่อรอบแต่ต้องเปงหัวตี้ที่มีลิ้งบัพนะ บอสจะตายเร็วมาก เคยไปเป็นทีม เจอปัญหาเยอะ แบ่งของไม่ลงตัว เลยลงคนเดียวซะเลย แต่ถ้าอยากลงด้วยก้แอดมานะ (ชื่อแมนอ่ะ)
ไปได้แต่ฝั่งมาสอ่า *-*
อ่าน.. แต่ขี้เกียจโพส
ลงทีไรไม่ค่อยได้ อาวุธกะประดับเลย ส่วนมากได้สลัดเทพ มูนเทพ โอริเทพตลอดเลย เศร้า
30

พอกันแหละ
ถ้าได้โอริและมูน แล้วบวกติด 100% อันนี้ค่อยกลับมาน่าสนใจหน่อย!!~
อ่าน.. แต่ขี้เกียจโพส
แก้ไขล่าสุด kids1111 เมื่อ 2011-3-22 22:35
วิธีลง นะคับ เอาแบบ คร่าวๆ ที่ไปแล้วเพอร์เฟ็ก ดี คือ  หาไนท์ หรือ บิล ชนนะครับ แยกกัน 2 ทาง

ทางซ้าย ให้ เรน ก ...
ต้นฉบับโพสโดย บิวโหดเฟ้ย เมื่อ 2011-2-8 20:15
วิธีนี้ไปปุ๊บตายยกกิลเลยครับ   
ปล. โอ๊ตลืมไปละรึว่าเจสเรนยิงธรรมดาจะเป็นอย่างไรถ้าวิ่งชนอะ
็Name : Hirako Shiniji
Job : Blade
LV. : 111
55555 เยี่ยมมากโจอี้ ต้องลงจริงๆนะคับ เอาเจสชนเอเล,ไซยิง (2จอ)   เจสเลือด11+สำหรับคนบล๊อก60เปอ+ 13k+สำหรับคนที่ต้องการความแน่นอน สูตรนั้น เยอะแยะ แหวนวาป1วงด้วย หิหิ
ผม ใช้วิ๊ วิ่งล่อเอา ง่ายดี ไม่ตายด้วย คนที่จะรับหน้าที่นี้คือ เรน กับเจส ที่มีสกิววิ่งไวมาสนะครับ
ผมเจส 70วิ่งไวครับ รา2นะ
แอดมานะMASTeR
เคยลงกับชื่น และเนส ดันมาส
อยากไปลงอีก อยากได้ประดับเซท STR มากมาย รอเอามาตีบวกจะแย่แล้ว
ตอนนี้จึงต้องรีบ....ปั้น ไนซ์ เรน ริง สำหรับดันมาส
ไนซ์ กับเรนไม่มีปัญหา ปั้นแปปเดี๋ยว แต่ริงนี่สิเฮ้อออ.. จะทำยังไงให้มันมาสเตอร์แบบประหยัดๆได้.. กลุ้ม
เคยลงกับชื่น และเนส ดันมาส
อยากไปลงอีก อยากได้ประดับเซท STR มากมาย รอเอามาตีบวกจะแย่แล้ว
ตอนนี้จึงต้องรีบ. ...
ต้นฉบับโพสโดย Paracetamol เมื่อ 2011-5-12 12:31
ดูดฮับ

The Ideal Versus The Real....Which side will be the winner???
ที่ผมลงมาเอาเจสDEXล้วนของแรงทั้งตัว เข้าพร้อมเบลดชนเลือด27k(มีแค่บัฟ)
เสา4เสาให้เจสหายตัวกดสกิววิ่ง ของวิ่ง เจสลิ้งยิงเสา ยิงดอกละ25-34k
จนยิงถึงบอส จบออกมาติดดีเลย์25นาที
เบลดตัวชนแทบไม่ต้องกดกุ้งสลัด กดแต่ต้มยำกุ้ง เพราะบางทีมันตีบลอค(ใส่set Str)โดนตบราวๆ4k-8.5k กดทันอยู่

ของดรอปก็สลับไปกันครับ รอบนึงตก อีกรอบไม่ตก รอบนึงตก อีกรอบไม่ตก สำหรับผมนะ

ปล. ดันลู80ปกติ
Architect NU -- Sec. Architecture
Status : 4years from then and now
ที่ผมลงมาเอาเจสDEXล้วนของแรงทั้งตัว เข้าพร้อมเบลดชนเลือด27k(มีแค่บัฟ)
เสา4เสาให้เจสหายตัวกดสกิววิ่ง ของวิ่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Pistachios เมื่อ 2011-5-12 12:40
ทุนหนานะ นาย

The Ideal Versus The Real....Which side will be the winner???
ไครว่างๆ ทำคลิปลงดันลู 80มาส / ไม่มาส มาลงให้หน่อยจิคับ

พอดีไม่เคยลง ลงไม่เป็น  เอาแบบของพื้นๆนะคับ

ไครทำมาไห้ จะกราบงามๆ เลย
ซิกกก
แก้ไขล่าสุด EwerY เมื่อ 2011-5-13 06:59

@มาเลย E w e r y (Alt+221) La 1  ผมเล่น เจส กำลัง หาคนวิ่ง ริง และ ตัวชนมอนระหว่างทางดีๆ

แต่ ที่จิง ขอเจส อีก ตัว ก้อ พอ เพราะ ผมลอง ให้ริงบัพ หน้า ดัน กด Fly วิ่ง เวลาบัพอยู่ได้สัก10 นาที (หาร 2 มัน ดี กว่า หาร 3 หาร4 )

ถ้าแยกกันยิงเสา บัพก้อคงเหลือ  

ใน ภาพ ไป คนเดียว ครัฟ ริงบัพหน้าดัน  ไปถึงบอส ก้อ จะเหลือบัพ วิ่งกะตีไว แค่นี้
ใครจะลงบอกได้นะ พอดี ทำเจส ไว่แล้ว เอาไว้ฟาดบอส
ตอนนี้หาคนชน ไม่ก็คนวิ่งอยู่

แอดที่sommonkill
ทุกวันนี้ผมว่างๆก็ลงดัน80มาสคนเดียว 2 จอ ใช้เวลาประมาณ 15-18นาที
ตัวทำดาเมจผมก็ใช้ บิลใช้เซ็ท 105+10 โจม28 ปลุกพอได้
หมัดทอง105 อัลติ+8 ไฟ+17 ปลุกพอได้
และก็เซ็ทสำหรับชูบอสอ่ะครับ
ตัวล่อบอส ผมใช้เบลด ใส่เซ็ท เวกาบอน และ ขวานวิ่ง+โล่ห์วิ่ง(ยืมตาชื่นมางิงิ)

เวลาลงดันใช้บิลไล่ลุยมอนและเก็บเสาไปเรือยๆจนครบ 4 เสา
ถึงบอสผมก็ใช้เบลดวาร์ปมาหาเพราะลงทุนซื้อแหวนแต่งงานถาวรเอาไว้ให้เบลดวาร์ปมาหาบิล

เวลาลุยบอสผมไม่ชนนะ เอาเบลดวิ่งล่อบอส และให้บิลผมมาใช้เซ็ท ชูมอนแทนน่ะ

ปล.บอสงกมากๆๆ T^T
เคย เอา เบลด ลงไป ตาย ตั้ง แต่ปาก ปะตู  55+
กลับไปรายการกระดานข่าว